Giúp em giải quyết card wwan 3g dell

Các thớt khác của trungnt.it

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tình hình là em có card wwan 3g 5520 nhưng không biết dùng cho laptop dell E6400 hiện đang sử dụng Win7 được không? mong các bác giúp giùm em ạh:(

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bạn có thể sử dụng được với các đk sau :
- Máy có tích hợp khe gắn sim
- Card wwan 3G 5520 của bạn đã được unlock
Nếu các đk cần đã có thì bạn lắp vào máy là xài ok, bạn có thể mang đến các trung tâm dịch vụ để được tư vấn và hướng dẫn cụ thể hơn nhé.................

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
máy em có khe sim nhưng không biết card wwan 5520 đã unlock chưa nữa. lúc trước em mò làm sao đó thì nhắn tin được nhưng không vào mạng 3g được. không biết tại sao nữa. Mong các bác giúp giùm em ạh

SOPHIA.PHAM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác muốn dùng được thì phải nhét cái SIM 3G có đăng ký vào đã. Sau đó download chương trình quản lý 3G của Dell về.... Riêng vụ unlock thì cứ Google thì ra cả....

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thông thường, nếu chưa unlock thì card WWAN sẽ không nhận sim hoặc đòi code ngay. Trường hợp của chủ thớt đã gửi SMS được thì chắc là unlock rồi. Có lẽ SIM chưa kích hoạt 3G và/hoặc chưa config trình quản lý kết nối thôi.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5520 không dùng được cho dell latitude e6400 trên win 7, nó ko support driver và trình quản lý
trừ khi bác chủ xem card do hãng nào oem rồi tải driver từ chính hãng thôi

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác muốn dùng được thì phải nhét cái SIM 3G có đăng ký vào đã. Sau đó download chương trình quản lý 3G của Dell về.... Riêng vụ unlock thì cứ Google thì ra cả....

Thông thường, nếu chưa unlock thì card WWAN sẽ không nhận sim hoặc đòi code ngay. Trường hợp của chủ thớt đã gửi SMS được thì chắc là unlock rồi. Có lẽ SIM chưa kích hoạt 3G và/hoặc chưa config trình quản lý kết nối thôi.

5520 không dùng được cho dell latitude e6400 trên win 7, nó ko support driver và trình quản lý
trừ khi bác chủ xem card do hãng nào oem rồi tải driver từ chính hãng thôi
ok thank cac bac nhe :) de em thu lai xem sao

trungnt.it

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thank các bác, em đã thành công. tuy dòng 5520 này không hổ trợ cho E6400 chạy trên Win7 nhưng cuối cùng em cũng đã làm được. thank các bác cho ý kiến giúp sức ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.