Giúp em GPS của 9530?

quan_bb8820

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy em mọi cái đều ngon lành nhưng mà GPS của em lại không seach được vệ tinh (em cái pm GPsed).Trời năng to em lên tầng thượng nhà em mà seach không ra?Bác nào biết nó bị làm sao không giúp em mới.Em xin cảm ơn

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Giúp em GPS của 9530?????????

Bác vào option để search lại GPS là sẽ ra ngay kinh độ, vĩ độ. Có thể thử lại với MMAP, Trekbuddy hoặc Gmap xem.

ducthang0202

Chuẩn uý
GÂY DỰNG

cái máy này khjông seach dc ra toa độ đâu bác ạ
Chẳng lẽ GPS để cho vui, phải có cách search tọa độ chứ. Em thì không xài BB nhưng Vietmap trên N95-8g của em chạy tốt lắm.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác xem lại đi, có thể thử với các phần mềm sau: MMAP, TrekBuddy, Gmap, lựa chọn Option để bật GPS lên. Nếu cả 3 mà không được thì chỉ có 1 lý do duy nhất là phần cứng có vấn đề (nếu bác dùng bản ROM gôc)

dat_meteorite

MÁY HỎNG
Theo như em biết thì những máy BlackBerry có hỗ trợ CDMA thì GPS rất khó khăn và có con Unlock GPS dc có con ko
V/d: 8830 Verizon thì ko thề unlock dc GPS còn 8830 cua Sprint thì GPS ok
9530 thì mình vẫn chưa có cơ hội thử nhưng ko biết nó có giống con 8830 của Verizon ko

zenlove

GÂY DỰNG
con này có GPS mà không lẽ bị hỏng GPS

black99vn

MÁY HỎNG
Theo như em biết thì những máy BlackBerry có hỗ trợ CDMA thì GPS rất khó khăn và có con Unlock GPS dc có con ko
V/d: 8830 Verizon thì ko thề unlock dc GPS còn 8830 cua Sprint thì GPS ok
9530 thì mình vẫn chưa có cơ hội thử nhưng ko biết nó có giống con 8830 của Verizon ko

Chuẩn đấy bác à,nhưng mà 8830 verizon vẫn có con xài được GPS nhá :) có điều ít và rất hên xui thôi,cũng kho xài được lắm,nên vì lý do đó mà 8830V rẻ hơn 8830S từ 500k>1tr hơn.
9530 thì em ko biết thế nào... Nhưng có 1 số BB xách tay nguyên bản về(như Bold) thì phải gỡ bỏ IT policy mới search GPS được,hay bác thử tham khảo xem

quan_ymvn

GÂY DỰNG
9530 thì mình không rõ nhưng em 9500 của mình GPS ngon lành mà. Trước cài Trekbuddy nhìn pro phết, đi trên oto chuẩn luôn, he he. Bác thử kiểm tra lại xem sao, mấy dòng đời cao em nghĩ ít khi lỗi lắm, hay là nó chặn ở đâu đó.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...