Giúp em iphone 2G FW 3.0 bị liệt chút cảm ứng

hoang86

NHẬP HỘI
Tình hình là có con iphone 2G mới chạy lại FW 3.0 gốc thì bị liệt cảm ứng
nó chỉ bị bên trái màn hình tính từ mép màn hình qua khoang 2-3mm
cụ thể trên hình sau:

như ở hình này em muốn quay lịa hoặc chon cái dấu V chơi tiếp ko đc

Ở đây nếu nhắn tin thì chỉ bị phím chữ Q, 123 và dấu mũi tên viết hoa còn chữ A thì vẫn tốt
nói chung tất cả những đoạn nằm sát mép trái là bị thôi ạ
có cách nào khắc phục ngoài thay màn hình ko các anh?

thangnga

GÂY DỰNG
Có một tin buồn mà tớ muốn chia sẻ với cậu! Thằng cu em tớ có con Ipod touch gen2 cũng bị liệt như e của cậu nhưng mà ở bên phải! Nếu để thẳng thì một vài số hoặc chữ phía phải ko bấm được nói chung là giống hệt nhưng khác phía thôi! Hai anh em tớ cố gắng up FW các loại từ 2.2.1 đến 3.0 .1 đến 3.1.2 ko hết! Cuối cùng phải đưa ra kết luận! Toi phần cứng!!!! Có lẽ cái của cậu cũng vậy! 99% là quy tiên rồi!!! 1% mong manh do lỗi phần mềm gì đó! Khổ thân! IP mà bị mở vỏ thì khác gì các em gái 18 đôi mươi bị bóc....! :D

hoang86

NHẬP HỘI
Bác sĩ trả về quê chờ chết rồi à? :(( mò mẫm mãi mà chưa có thuốc chữa trị thay cái màn hình con này chắc vứt cả máy còn rẻ hơn

palmist

GÂY DỰNG
mình cũng phải "cắn răng" thay cái màn hình cũng vì cái vụ cảm ứng, bây giờ cái máy xấu thê thảm, nhìn mà muốn chán, phải mua case gắn vô xài hichic chia sẻ cùng bạn...

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hihi giá 1.6 triệu bro ơi - cảm ứng và lcd chung với nhau o như 3g và 3gs

newversiondevil

GÂY DỰNG
Bác sĩ trả về quê chờ chết rồi à? :(( mò mẫm mãi mà chưa có thuốc chữa trị thay cái màn hình con này chắc vứt cả máy còn rẻ hơn
theo mình bác nên cho em nó lên sàn vớt vát dc tí nào hay tí đấy chứ có thay rồi dùng ngon bán cũng ko dc giá đâu vì em nó mất tem rồi!

DINHPHILONG

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em nó bị liệt luôn rồi......kinh nghiệm xương máu khi restore up lên đó.thay cái màn hình mới dc rùi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt