Giúp em kết nối Dell Vostro 1500 để xem HD qua tivi LCD ?

Các thớt khác của judas3k

judas3k

NHẬP HỘI
Em là dân ngoại đạo, rất mù mờ trong khoản này, mong các bác khai sáng :(

Câu hỏi thì tilte topic cũng đã nói rõ rồi...

E có google thì được biết cách đơn giản nhất là kết nối qua cổng HDMI ?
Nhưng máy em thì lại ko có cổng này, em xem trên trang chủ của Dell thì thấy nó hướng dẫn thế này

http://support.dell.com/support/edocs/systems/vos1500/en/om_en/html/media.htm#wp1067164
(các bác kéo xuống dưới cùng sẽ thấy phần "Connecting Your Computer to a TV or Audio Device" )

Nhưng em đọc mà lùng bùng quá ạ, ko hiểu gì ráo, hình như e có thể dùng cổng S-video TV-out để kết nối ?

Mong các bác hướng dẫn giúp em xem em phải mua cáp như thế nào, và kết nối ra sao ạ =((

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bác,
Tham khảo Dell Vostro 1500 có cổng S-Video-Out. Để có thể truyền tín hiệu từ laptop Dell Vostro 1500 ra tivi trong trường hợp laptop bác không có cổng HDMI, bác cần dây cáp (tham khảo hình kèm theo), driver VGA card dành cho Dell Vostro 1500 tương ứng cho Hệ điều hành bác đang dùng (có thể download từ hãng, nếu đã có đầy đủ thì có thể bỏ qua).
Dây cáp: 7-Pin To RCA được khuyến cáo sử dụng cho laptop Dell

Ảnh: Cáp có đầu 7 chân

Driver: Từ hãng
Kế tiếp, bác hãy cắm cáp vào tivi (không bật laptop). Sau khi hoàn tất bước cắm cáp, bác tiến hành bật laptop, đăng nhập Windows. Bác tiến hành kiểm tra trong phần Display Properties, thực hiện các thao tác còn lại.
Xin bổ sung thêm việc dùng dây cáp nêu trên để truyền tín hiệu ra tivi. Chất lượng hình ảnh sẽ không thể bằng HDMI được.

giang159

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tivi LCD cũng có cổng out màn hình ngoài (giống cáp cắm từ cây máy bàn vào màn hình), bạn có thể mua cáp đó giá rẻ chỉ 20-30k, nhưng khi kết lối sẽ ko full dc hết trên tivi chỉ đc 70% màn hình

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.