Giúp em kinh nghiệm mua dell vostro cụ thể với

Các thớt khác của phuc162

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 18:58

Mặc định Giúp em với
Em đang định mua con vostro 1500. Em đọc mấy bài viết trên diễn đàn rồi.
Nhưng vẫn còn một chút băn khoăn:
1. Cái Service Tag em hỏi Hanoilab thì bảo là check nó chỉ đơn giản là kiểm tra ghi ngoài thùng và bên trong máy có trùng nhau không, chứ không phải check từng linh kiện một cho khớp với trang support của Dell.Em thấy các bác nói là gõ cái ST lên support của Dell ,nhưng em gọi thì thấy họ bảo là chỉ cho check ST "khớp giữa bên ngoài thùng và máy thôi" chứ không check từng thứ. Vậy cụ thể là thế nào ạ. Và mình có thể tháo một vài thứ để kiểm tra bên trong không.
2. Em muốn chắc chắn bên trong thùng có những thứ gì để biết ko bị làm thịt thì làm thế nào ạ. Các bác tư vấn cho em thêm chút kinh nghiêm với.
3. Bản Vista HOme basic nhờ các bác có kinh nghiệp tư vấn giúp có thực sự ổn không. Vì em không quan trọng giao diện lắm, trừ khi nó thực sự ổn và chạy được nhiều chương trình cũ. Hay là cài bản XP thui ạ
4. và thông tin nữa rất cần thiết và cụ thể cho anh em, các bác có thể cho tụi em những địa chỉ laptop dell ở HN uy tín không. Hoặc là nếu không thì cho em cái blacklist của những nơi mà các bác thấy có nhiều nạn nhân hoặc hàng kém chất lượng cũng được.
Mong các bác giúp với. Cũng mong mọi người có thêm kinh nghiệm cụ thể mua dell

29 Tháng mười một 2007 lúc 21:34
em cũng đang định mua cái dell 1400, nhưng em ở Đà Nẵng , lại đang phân vân vì có 1000$ thôi . Nhờ các anh tư vẫn hộ với ạ, giá như thế nào là hợp lý

29 Tháng mười một 2007 lúc 22:26
check service tag là để xem hàng có phải chính hãng hay không. Tức là khi bác check ST thì nó sẽ hiện ra 1 loạt thông số về cấu hình cho bác(nếu là hàng chính hãng), việc còn lại bác chỉ cần kiểm tra xem thông số có đúng với thùng và máy không thôi (Nếu không phải hàng chính hãng thì khi gõ ST nó sẽ báo không có). Còn thì bác đừng tháo máy ra để mà kiểm tra, Dell chính hãng trong thời gian bảo hành không nên tháo bất kì bộ phận nào của máy ra, vì nếu phát hiện thấy dấu hiệu này, hãng sẽ không bảo hành nữa đâu ạ.
Về win thì theo em pác dùng quen win nào rồi thì dùng win đó. Vista thì được cái giao diện đẹp nhưng không chơi được 1 số game cũ (cái này cũng tham khảo anh em :D)
mà bác có thích hàng xách tay thì pm em nhé :D hàng xách tay Malay

B
30 Tháng mười một 2007 lúc 10:10
reply your thắc mắc nè

cái này là người bán hàng gạt bạn đó, như thế này nhé, khi người bán hàng muốn mua con nào, phải build nó, có nghĩa là xây dựng cấu hình mong muốn, và khi nhà sx bán cho bạn, người ta sẽ in cái số support để biết đó là cái nào, vì vậy mỗi cái có một số, nên bạn nên kiểm tra trên site thì tốt hơn, đề phòng người ta up lên

1 Tháng mười hai 2007 lúc 13:37
hehe mình nghĩ vậy là lí tưởng roài đó bạn^^,tại ship từ bển về và bày ra bán 1 tháng là vừa(nhưng ko rõ là ngày bán ở đây là ngày suất máy gửi cho mình hay sao í,chứ nhận hàng mất 3 đến 5 ngày,có khi xui thì 1 tuần kể từ ngày nó nhận được cái confirm và build níu có iu cầu đặc bịt)

linhBP

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười hai 2007 lúc 11:23

Mặc định Giúp em với
Em đang định mua con vostro 1500. Em đọc mấy bài viết trên diễn đàn rồi.
Nhưng vẫn còn một chút băn khoăn:
1. Cái Service Tag em hỏi Hanoilab thì bảo là check nó chỉ đơn giản là kiểm tra ghi ngoài thùng và bên trong máy có trùng nhau không, chứ không phải check từng linh kiện một cho khớp với trang support của Dell.Em thấy các bác nói là gõ cái ST lên support của Dell ,nhưng em gọi thì thấy họ bảo là chỉ cho check ST "khớp giữa bên ngoài thùng và máy thôi" chứ không check từng thứ. Vậy cụ thể là thế nào ạ. Và mình có thể tháo một vài thứ để kiểm tra bên trong không.
2. Em muốn chắc chắn bên trong thùng có những thứ gì để biết ko bị làm thịt thì làm thế nào ạ. Các bác tư vấn cho em thêm chút kinh nghiêm với.
3. Bản Vista HOme basic nhờ các bác có kinh nghiệp tư vấn giúp có thực sự ổn không. Vì em không quan trọng giao diện lắm, trừ khi nó thực sự ổn và chạy được nhiều chương trình cũ. Hay là cài bản XP thui ạ
4. và thông tin nữa rất cần thiết và cụ thể cho anh em, các bác có thể cho tụi em những địa chỉ laptop dell ở HN uy tín không. Hoặc là nếu không thì cho em cái blacklist của những nơi mà các bác thấy có nhiều nạn nhân hoặc hàng kém chất lượng cũng được.
Mong các bác giúp với. Cũng mong mọi người có thêm kinh nghiệm cụ thể mua dell

Nếu mua DELL tại Bách Phương bạn có thể kiểm tra mã của từng linh kiện bên trong thùng máy, từ túi nilon đến ..... các linh kiện khác :), trùng khớp như bảng servicetag của máy khi kiểm tra trên support.dell.com :D
Bạn có thể gọi điện đên BP để đc tư vấn thêm ;)
Chúc bạn sớm mua dc máy

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2007 lúc 14:22
Cảm ơn bác nhiều ạ. Em sẽ mua máy trong tuần này. Có lẽ chỉ dẫn và tìm info chắc chắn thế này sẽ mua được máy ngon.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday