Giúp em sử dụng Windows Live Mail (khẩn cấp)

chen_jun

GÂY DỰNG
Em vừa chuyển sang dùng Windows 7 (trước đó thì dùng Vista Bussiness), E thấy trong Vista thì là Windows Mail, còn trong Windows 7 thì nó là Windows Live Mail (sau khi đc cài thêm).
Em cần giúp khẩn cấp với ah: Làm thế nào để trong Win7 sử dụng được Contact của Vista. Trc đây em lưu Storge của danh bạ trong Vista ở trong ổ cứng D, bây giờ muốn lấy contact đó vào trong Win7 thì làm thế nào đc. Các bác giúp e với, e đang cần sử dụng wa, xin đa tạ.

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng ở trong tình trạng như bạn, nhưng ko thích sử dụng live mail ở W7 nên đã cài MS office outlook để dùng, mình thấy khá ổn, bạn có thể sử dụng tính năng import các contact và mail ở windows mail cũ để cập nhật vào

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
no way, live mail đã được bác bill định dạng thay thế cho win mail ở win 7 òi

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Di rời Windows Mail từ Vista sang WIN7:
1. Chiếm quyền ưu tiên bằng cách copy đoạn code sau vào notepad rồi save lại thành 1 file có đuôi .reg (ví dụ: InstallTakeOwnership.reg). Nhấn dúp file này để add vào registry
Mã:
Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_CLASSES_ROOT\*\shell\runas]
@="Take Ownership"
"NoWorkingDirectory"=""
[HKEY_CLASSES_ROOT\*\shell\runas\command]
@="cmd.exe /c takeown /f \"%1\" && icacls \"%1\" /grant administrators:F"
"IsolatedCommand"="cmd.exe /c takeown /f \"%1\" && icacls \"%1\" /grant administrators:F"
[HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\shell\runas]
@="Take Ownership"
"NoWorkingDirectory"=""
[HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\shell\runas\command]
@="cmd.exe /c takeown /f \"%1\" /r /d y && icacls \"%1\" /grant administrators:F /t"
"IsolatedCommand"="cmd.exe /c takeown /f \"%1\" /r /d y && icacls \"%1\" /grant administrators:F /t"
2. R-Click vào folder Windows Mail trong C:\Program Files, chọn Take Ownership rồi đổi tên folder Windows Mail thành Windows Mail.Bak
3. Copy folder Windows Mail của Vista vào C:\Program Files là bạn đã có thể sử dụng Windows Mail của Vista trên WIN7 được rồi.
4. Uninstall cái Take Ownership bằng cách copy đoạn code sau vào notepad, save lại thành 1 file có đuôi .reg (ví dụ: RemoveTakeOwnership.reg) rồi nhấn đúp file này để xóa trong registry.
Mã:
Windows Registry Editor Version 5.00

[-HKEY_CLASSES_ROOT\*\shell\runas]
[-HKEY_CLASSES_ROOT\Directory\shell\runas]
Nếu đã trót xóa mất Vista, bạn có thể download Windows Mail tại đây:
Mã:
http://s21.galaxyz.net/data/2a18191f181f1813/Windows 7 Mail.rar.glx

chen_jun

GÂY DỰNG
Em đã làm theo hướng dẫn của bác và chạy thử được rồi,
Không biết phải cảm tạ bác như thế nào đây nữa nữa, em xúc động wa trời 8->;;)

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chưa xong đâu bro, bro không thể R-click vào 1 file để Sent to / Mail Recipient được đúng không. Giải pháp đây: Windows Mail 32-bit Setup (mới viết xong code cài đặt)
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?nnizeyywxz2
Nếu bro đã chạy được Windows Mail rồi thì có thể sửa lỗi Sent to / Mail Recipient bằng cách dùng WinRar giải nén file attach rồi chạy cái file .reg trong đó thôi là đủ.

Attachments

• WinMail32.rar
    1.8 KB · Đọc: 38

chen_jun

GÂY DỰNG
E cảm ơn bác nhiều,
Bây giờ em muốn Set cho Windows Mail thành mail default program thì làm như thế nào ạ, bác thương trót lun cho e nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.