Giúp em tháo HDD của T60 ra mới.

Các thớt khác của vietbeovnn

vietbeovnn

GÂY DỰNG
Em đã mua HDD và dùng Acronis\Clone Disk copy toàn bộ dữ liệu từ HDD cũ sang HDD mới rồi. Vấn đề bây giờ là khi tháo miếng nhựa che chỗ HDD ra thì lôi mãi em no cứ nằm yên 1 chỗ, điên tiết tháo cả miếng nhựa ốp phía dưới bàn phím ra để coi cho rõ nhưng loay hoay mãi vẫn ko thể đưa em nó ra được ~X(
Bác nào rành mấy vụ mổ xẻ máy vui lòng hướng dẫn giúp em 1 tý. Thanks các bác trước :)

cungfuvn

GÂY DỰNG
Em đã mua HDD và dùng Acronis\Clone Disk copy toàn bộ dữ liệu từ HDD cũ sang HDD mới rồi. Vấn đề bây giờ là khi tháo miếng nhựa che chỗ HDD ra thì lôi mãi em no cứ nằm yên 1 chỗ, điên tiết tháo cả miếng nhựa ốp phía dưới bàn phím ra để coi cho rõ nhưng loay hoay mãi vẫn ko thể đưa em nó ra được ~X(
Bác nào rành mấy vụ mổ xẻ máy vui lòng hướng dẫn giúp em 1 tý. Thanks các bác trước :)

chỉ cần vặn 1 con ốc duy nhất ở phí dưới sát lề ý. sau đó rút mạnh ra ( rút thẳng ra nhé ) kg có chỗ cầm thì lấy vít cậy thẳng ra là được thôi mà bác.

vietbeovnn

GÂY DỰNG
Keke ngon lành cành đào rồi các bác à, nó có cái dây mầu đen xì lúc đầu tháo ra em tưởng nó là dây cáp nên ko dám kéo vì sợ hỏng mất ổ (hổng có kinh nghiệm là khổ thế đấy). Vừa nãy vẫn phải lấy vít đủn em nó ra từ phía trong, cầm em nó vào tay cái là cởi hết "quần áo" em nó thì nhìn thấy cái cáp đen đen kia chỉ gắn vào áo em nó thôi. :> Thử lại cắm vào rút ra lần nữa cho quen tay, giờ thì thành chuyên nghiệp roài. :))
Đa tạ 2 bác cungfuvn và bác "Rồng đen" nhìu nhìu vì đã tận tình chỉ bảo. :-*

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...