Giúp em từng bước Up Rom cho O2IIi...

tdmavth175

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 22:34

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 00:19
bác vào http://www.xda-developers.com sau đó vào wiki rồi chọn máy của bạn là alpine (không có trong các hình ở trên
à để mình cho bác cái link cụ thể
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Alpine
bác ơi nhầm lẫn hay thật đấy, em chưa nghe ở đâu có nói o2i năng cấp lên đc 2005 cả, nếu có bác share cho anh em nhé, em vào cái link của bác nhưng cóc hiểu gì cả
cám ơn bác nhìu

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 07:33
bác ơi nhầm lẫn hay thật đấy, em chưa nghe ở đâu có nói o2i năng cấp lên đc 2005 cả, nếu có bác share cho anh em nhé, em vào cái link của bác nhưng cóc hiểu gì cả
cám ơn bác nhìu
Cho đến thời điểm bây giờ, không có bản ROM 2k5 nào cho O2i đâu các bác ạ. Có chết liền :D

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 08:14
Em vô 4R để xem cách Up Rom của O2IIi lên WM5 mà làm ko được,Bác nào tốt bụng chỉ giúp em rõ ràng từng bước được ko ah!em đời đời mang ơn!:(
O2IIi không có phiên bản ROM 2005 đâu bạn ơi, mình trích dẩn bài hướng dẩn UP ROM cho dòng máy này đây

Hướng dẫn chúng các bước cơ bản để tiến hành Up ROM cho dòng Alpine:

1/ Download ROM cho O22i về, hiện nay trên NET đang có phiên bản ROM O2Asia v1.11.162 dành cho XDAIIi, bạn có thể Load TẠI ĐÂY Code:
http://www.my-xda.com/downloads/XDA_IIi_Upgrade_v1.11.162.exe
Thực ra Link này mình đã đưa lên từ lâu và đã có trong các bài cũ, bạn chưa đọc và tham khảo hết đó thôi. Đây là phiên bản ROM Original dành cho Alpine.

2/ Sau khi Load về ROM có định dạng EXE, hãy cài WinRAR hoặc WinZIP rồi nhấn chuột để Extract file này ra thành 1 folder, sẽ có các file sau:

EnterBL.exe
GetDeviceData.exe
ms_.nbf
nk.nbf
radio_.nbf
ROMUpgradeUt.exe
RUU.conf
RUU.dll
UI.dll

Bạn kiểm tra lại xem có đúng không nhé.

3/ Dùng phần mềm mở Text nào đó mở file RUU.conf và thêm vào dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 và Save lại.
4/ Hãy vào DS load lấy MaUpGradeUt_noID. Giải nén sẽ có file MaUpgradeUt_noID.exe, chép file này vào Folder ROM trên.
5/ Hãy tạm thời bỏ ra ngoài hoặc Del. đi file ROMUpgradeUt.exe.
6/ Kết nối O22i của bạn với PC, chờ kết nối xong rồi cho File MaUpgradeUt_noID.exe chạy, tuân theo các câu hỏi đặt ra, thực ra chỉ là Next hay OK mà thôi.
7/ Nếu có báo lỗi, không sao, thoát khỏi c/t và lại cho MaUpgradeUt_noID chạy lại, trong quá trình này O22i không được rút ra khỏi cốc đó nghe.
Sau khoảng 20-45 phút là quá trình Up ROM sẽ xong, bạn hãy HR hoặc chọc vào Reset để tiến hành quá trình cài đặt múi giờ, soft cho O22i. Đến đây coi như quá trình Up ROM đã hoàn thành.
AnhTu ( #!#!#!#!#!#!#!.net)

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday