Giúp em về cái mic của máy Compaq V3223AU

Các thớt khác của shitdoll
18 Tháng mười 2007 lúc 00:58
Em muốn chat voice về nhà một tí cho vui vẻ mà không hiểu sao không thể cài được cái mic. Kể cả mic trong máy lẫn mic ngoài. Hồi xưa em cứ tưởng tại win vista của em nhưng bây h em đã cài lại XP rồi mà vẫn không được.
Máy báo vẫn có mic mà không hiểu sao lại không dùng được. Em đã thử Sound Recorder rồi linh tinh nữa mà cũng không được. Chán quá. Các sư huynh giúp em cái này nha.

18 Tháng mười 2007 lúc 01:38
nhân đôi vào biểu tượng loa ở thanh toolbar, hiện lên cửa sổ volume control, sau đó chọn options, chọn propertis, sau đánh dấu hết tất cả (chú ý là chọn phần conexant HD Audio output, phần input không quan tâm tới) nhấn ok, nó sẻ quay lại bảng điều khiển volume control rùi check bỏ mute ở cột Mic in Volume

nếu chưa được thì có thể bác thiếu diver hoặc diver củ
download tại đây

nếu máy bác xài AMD trên XP

ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp32501-33000/sp32646.exe
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp34001-34500/sp34386.exe

nếu máy bác xài intel trên XP

ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp33501-34000/sp33566.exe
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp35501-36000/sp35682.exe

chú ý down cả 2 cái link trong một hệ AMD hoặc Intel và cài link 1 trước tới link 2 nha, cài ngược lại nó hổng vô đâu

17 Tháng mười một 2007 lúc 08:48
Nhưng các bác ơi. Em vẫn chưa dùng được mic. Chẳng nhẽ đành bó tay hả các bác. Em thử hết cách rồi mà vẫn chả được
bác đã làm đúng theo cách của em là cài link 1 trước rùi mới cài link 2 chưa

nếu vẫn chưa được bác thử up bios lên mới nhất thử coi, rùi vào bios chọn mặc định hết

vẫn chưa được luôn thì tui nghĩ máy bác lúc mua không chọn mic rùi mà chỉ chọn update mic (nâng cấp sau) thôi nên mới có 2 cái lỗ giống người ta, thật sự bên trong nó hổng có gì hết

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười một 2007 lúc 22:49
Có 1 số dòng V3000 là ko có mic đâu nhé, nên để ý có 2 cái lỗ nhỏ ở phía trên màn hình, nhưng phái có cái hình mic thì mới có mic, nhiều bác thấy có lỗ cứ tưởng là có mic sẵn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : PRO BOX (màu trắng, đỏ)
Giá chỉ: 650.000 [SIZE ...
Lazada Vietnam Master card on Monday