giúp em về màn hình sony

Các thớt khác của sonlazio

sonlazio

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 08:39
em mới cài thêm win xp cho sz440(chạy vista),em không muốn cài mấy cái service của sony nên bây giờ không có cách nào chỉnh độ sáng màn hình,em đã thử dùng battery doubler và notebook hardware control nhưng không thấy có chỗ nào chỉnh độ sáng,mọi người có cáh nào không chỉ em mới ạh:(

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 11:15
Cái này hơi khó rồi !
Vì control Hotkey của sony phải cần load 3 driver và soft này :
1 -Sony utility control
2- shared library
3- sony Hotkey
Tất cả các dòng Sony trước đây dùng win xp đều phải cài thế ,nhưng con sony SZ 440 này ko có Driver cho Win Xp
BÁc vào www.sony-link ....tìm Các Driver này của dòng SZ thấp hơn (chạy XP như SZ110;SZ280...v.v) thữ xem ...
Chúc vui.

sonlazio

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 14:35
em đã thử của sz4 nhưng mà không được,cài shared library thì nó báo lỗi,có 1 số cái ko cài được,po tay,màn hình sáng quá nhìn nhức mắt mà không có cách nào,driver card đồ họa kiếm mãi không được lấy của hp cho vào cài được mới ghê:D

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 15:09
Bạn có thể sử dụng Nvidia display control/ Desktop color setting để giảm brightness của màn hình cho đỡ chói. Tuy nhiên cái này chỉ dùng tạm thôi. Mấy cái driver và Utility của Vaio SZ chạy XP vẫn cài được trên SZ đời sau mà. Bạn có thể vào Vaio club xem sao. Chú ý khi khi tải không nên dùng bất cứ CT tăng tốc download nào hết nhé ngay cả CT Taxi cũng vậy, file mang về sẽ báo lỗi kg dùng được đâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday