Giúp em về SONY VAIO PCG-TR1/B

Các thớt khác của ndhuy

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 21:29
Tình hình là em có người bạn mang từ Nhật về 1 con máy cũ. Hình thức còn khá! Nhưng hiện nay em nó đang dùng hệ điều hành Windows XP Home Edition tiếng Nhật. Em muốn cài hệ điều hành cho em nó sang Xp Pro tiếng Anh nhưng ko biết có được ko nhỉ? (Vì em nghe nói có 1 số máy của Nhật sẽ bị "chết" khi thực hiện việc trên). Mong các bác giúp đỡ em với ạ! Hoặc bác nào ở Hà Nội có thể giúp được em không ạ? Mấy cái món này em không rành lắm ạ! Cảm ơn các bác nhiều!

29 Tháng ba 2007 lúc 21:32
làm gì có chuyền cài win chết máy đâu??? nếu ko ngại thì đem wua 125 chùa láng (công ty máy tính Ánh Sáng:D ) tớ setup giúp cho, còn nếu thích tự làm thì lưu ý backup mấy cái driver cẩn thận thôi (có thể dùng soft my driver, contact y/m tớ send cho):)

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 21:37
Em đã có bộ cài XP SP2 rồi! Nên cũng muốn tự làm để học hỏi thêm ạ! Mà máy của em cài XP Pro thì có OK không ạ? Hay phải cài lại XP Home?
Địa chỉ mail của em là: ndhuy@gdt.gov.vn; nguyenhuytct@yahoo.com
Em cảm ơn bác nhiều!

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 08:24
Muốn cài Home hay Pro tùy thích, không ảnh hưởng gì, tuy nhiên nên back up driver lại trước đở công phải tìm kiếm. nhất là driver cho hotkey thì chắc bác phải tốn 1 bài để hỏi nữa đó

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 17:19
Bác nói quá chuẩn. Tuy nhiên em đã backup driver cũng download tất cả driver về. Cả Hotkey nữa. Các ứng dụng khác thì OK nhưng vấn đề hot key thì lại khác. Em đã cài hot key tải từ trang của sony dành cho máy rồi nhưng vẫn không sử dụng được chức năng của nút FN và các phím tăng giảm volume, capture...
Mong các bác giúp em với ạ! Em cảm ơn các bác nhiều!

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 18:17
Vẫn chưa làm sao sử dụng được các hotkey của máy này ạ? Các bác giúp đỡ em với!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday