giúp em về TV-out

Các thớt khác của moco16

moco16

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng ba 2007 lúc 23:46
em dùg con asus W6A, có cổng tv-out S-video ở sau máy nhưng em cắm vào TV nó ko lên, em cài driver card màn hình rồi, trong đĩa driver cũng ko có cái j liên quan đến tv out, làm thế nào để em cắm đc vào tv các bác giúp e với

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 23:57
tìm thử xem trên bàn phím có nút chuyển chế độ từ hiển thị trên LCD của Lap sang chế độ hiển thị trên TV(mình đang sài Toshiba nên ko rõ lắm)

1 Tháng tư 2007 lúc 13:16
Cổng S-Video của mấy cái laptop thường có đầu out là 9 pin, mua dây S-Video ở ngoài thường chỉ có đầu là loại 4 pin nên có thể ko lên hình là vì thế, bác thử mua thêm 1 cái đầu đổi S-Video 9pin -> 4 pin rồi cắm thử xem, sau khi cắm xong, TV có tín hiệu rồi thì phần TV Out của mấy card VGA mới hiện lên các option.

isis

HHVN-GIA CÁT DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:46
vấn đề là bác xem lại loại cab S-video của bác đã chuẩn chưa thôi. Trước em cũng có dùng loại cab này, cắm vào TV thì kô lên còn conect với projector thì có lên hình nhưng rất mờ.
em dùg con asus W6A, có cổng tv-out S-video ở sau máy nhưng em cắm vào TV nó ko lên, em cài driver card màn hình rồi, trong đĩa driver cũng ko có cái j liên quan đến tv out, làm thế nào để em cắm đc vào tv các bác giúp e với

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 18:32
Cần phải cắm S-video out này vào TV trước (TV phải có cổng S-video in nhé), sau đó vào phần property display tìm mục device selection chọn TV sẽ có hình ngay. Nếu muốn thành composite video thì phải có adapter chuyển đổi ( S-video to composite) các loại adapter này ngoài thị trường có bán nhưng chuyển ra chất lượng kém lắm, nếu cần thì mình làm cho bác một sợi bảo đảm đẹp luôn :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday