Giúp em về vấn đề ram với

Status
Không mở trả lời sau này.
máy em là 4ghz ram nhưng sau khi cài vista thì chỉ còn 3ghz vậy ?pc wizard 2007 thì vẫn báo là 4ghz.em muốn windowns nhận lại 4ghz thì làm sao ?help me plzzzz:mad:
[/IMG]
[/IMG]

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thằng Vista nó nhận thế kệ nó bạn ah? Chẳng việc gì cả. Chẳng khác gì cái điểm Base Score của mình, mỗi lần chạy nó báo 1 điểm khác nhau, mặc dù phần cứng chẳng thay đổi gì cả.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Win 32-bit chỉ nhận có 3,2Gb ram(hay 3Gb gì đó) trở xuống thôi Bác ơi, muốn cắm ram 3Gb trở lên thì xài Win 64bit, nhưng không biết Bác cắm nhiều ram để làm, em thấy 2-3Gb là quá dư rồi, em xài 2gb ram rồi hết tiền bán chuyển lại 1Gb xài vẫn vậy, không có khác biệt gì đáng kể

Theo em, tối ưu nhất bây giờ là 2 x 1Gb bus 533, bus và dung lượng cao hơn nữa cũng không có tác dụng gì hết :)

Nhìn mấy tấm hình mới biết máy bác khủng thật, main P35, cpu Core 2 Dou 2.33Ghz, ram 4Gb, nhưng sao điểm chỉ có 5.3, hay là card màn hình của bác nó còn yếu, cấu hình dưới chữ kí của em không dc như bác nhưng Vista chấm cũng dc 4.8

Cám ơn bác SuperUU đã khen máy em nhưng 5.3 là chấm theo điểm của cpu,còn card màn hình là 5.9 và 5.8
ram của em thì 2 x 2gb bus 667 để đồng bộ với main 1333 nên em mới gắn 4ghz
hix..vậy mà win chỉ nhận 3ghz,dư 1ghz chẳng biết để làm j nữa

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod, em có đấu giá tại topic: https://www.handheld.com.vn/threads...lver-laptop-hp-folio-9470m-22h50-2-10.535901/
Winner @hoang204 xác nhận hủy giao dịch, thực sự tiế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday