giúp em về wireless con DELL

Các thớt khác của kientruc
11 Tháng một 2008 lúc 17:49
Gần nhà em có wifi em xài chùa (unsecured) cách đây 5,6 ngày rất là ổn ( mặc dù ko có signal vì wireless dell 1500 rất là trâu) ko hiểu sao tự nhiên mấy hôm nay chỉ connect dc Local thôi. Hôm vừa rồi em đi cafe wifi cái access point nằm cách 3m mà chỉ connect dc local trong khi các máy khác vẫn connect bình thường, có phải là em bị lỗi DNS ko hay là ...cái khác???Các bác tư vấn dùm em với.
À nói thêm là em dùng cả vista và XP pro

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 20:51
broadcom thì sao hả bác, ngon không vậy
Broadcom chính là DELL TrueMode, hoặc các card thường gắn trong máy HP, chất lượng thì cũng ngang Intel rất khó so sánh

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 20:54
Gần nhà em có wifi em xài chùa (unsecured) cách đây 5,6 ngày rất là ổn ( mặc dù ko có signal vì wireless dell 1500 rất là trâu) ko hiểu sao tự nhiên mấy hôm nay chỉ connect dc Local thôi. Hôm vừa rồi em đi cafe wifi cái access point nằm cách 3m mà chỉ connect dc local trong khi các máy khác vẫn connect bình thường, có phải là em bị lỗi DNS ko hay là ...cái khác???Các bác tư vấn dùm em với.
À nói thêm là em dùng cả vista và XP pro
Bạn thử pin ra các địa chỉ bên ngoài như địa chỉ DNS của SPT ADSL (221.133.0.1) Viettel (203.113.188.1) chẳng hạn, nếu ping tốt thì nên add địa chỉ DNS tĩnh trên máy của bạn tùy vào cái ADSL đó đang xài của hãng nào. Nếu ping ko được thì chưa kết nối với ISP được rùi, chỉ local thui

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday