giúp em với bệnh mới, pin đột ngột hết xạch

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước đây em dùng cũng thỉnh thoảng bị đột ngột hết pin sau đó có ngay. Nhưng không hiểu sao càng về gần đây thì mật độ diễn ra tình trạng đó càng cao. Có những hôm đang đánh game đột ngột hết pin làm thoát hết ra ngoài và treo máy luôn. Em đã thử hardreset rồi backup hay cài lại từ đầu thì 1 được một thời gian, xong lại bị
Các bác biết thì chỉ cho em với:confused:

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy bác là máy gì sao bác ko cho mọi người biết mà help chứ

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy em là O2i rom version 1.11.00 WWE radio version 1.04.00
em đang nghi là tại pin không biết đúng không, vì tạm thời bây giờ không bị nữa. Em đang tạm thời thay con pin khác và hard reset lại nên chưa thấy vấn đề gì. Không biết bác nào bệnh giống em không để ta cùng trao đổi

máy của mình cũng use đến lúc còn khỏang 25% pin là tèo, khả năng mình ngĩ đến nhìu nhất là do pin chai
điều mình lo là ko bít cách sử dụng pin của mình có đúng ko, cục sạc dzỏm có ảnh hưởng đến pin ko, và cả việc sạc wa dây USB nữa
nếu ko bít cách dùng, mai mốt mua cục pin mới chắc nó cũng sẽ ko thọ, hic
cục pin zin của O2 mini hình như là 250k, mình xài O2 mini

Máy của tôi trước đây cũng bị tình trạng như vậy. Sau nhiều lần hỏi trợ giúp và táy máy, cuối cùng rút ra kết luận: PIN chết (chai), chai 1 cell nào đó trong Pin, chắc là cell cuối. Đến khi gặp cell này thì tụt luôn (Laptop cũng bị tình trạng tương tự). Giải pháp là thay Cell hoặc thay Pin :D

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy em cũng vậy. Em đang dùng O22, khi máy báo pin còn 20% là sập nguồn luôn, ko bật lên được nữa. thế là lại phải đi sạc. Dạo gần đây mới bị như vậy. Có lẽ là do chai pin. máy em mua được 2 năm nay rồi.
Có bác nào biết sửa như thế nào ko? thay cell thì thay kiểu gì ạ? Giá cả thế nào? mong các bác cho ý kiến ạ !

Bài viết cần bạn xem thêm

Em vẫn thích nhất là Seamaster ạ. Nhìn trực tiếp mấy em này còn phê hơn nhiều, tiếc là em chưa có đk để chơi đến mấy dòng này
Lazada Vietnam Master card on Monday