Giúp em với, con chuột Optical không dây!

Các thớt khác của jimmydao
21 Tháng chín 2007 lúc 16:27
e có 1 con chuột 0 dây ASUS M-RAA93a (thấy ghi vậy, o biết phải tên nó 0 nữa), ông anh họ cho, gồm 1 con chuột xài 2 x 2pin AA, 1 usb để kết nối.
nhưng khi cắm vào thấy im ru, 0 biết sao nữa.
ở cả 2 thiết bị đều có nút "Connect", nhưng bấm rồi thấy vẫn trơ trơ hà...
a e nào am hiểu chuyện này chỉ dạy e 1 tí..
cảm ơn a e!:)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 20:13
Hay là máy bạn có vô hiệu hóa chuột xài qua USB kô, hồi đó máy bàn nhà tui cũng bị vụ này, cắm vô USB mà thấy chuột nằm êm ru, vô BIOS chỉnh lại mới xài được.

21 Tháng chín 2007 lúc 22:02
Hay là máy bạn có vô hiệu hóa chuột xài qua USB kô, hồi đó máy bàn nhà tui cũng bị vụ này, cắm vô USB mà thấy chuột nằm êm ru, vô BIOS chỉnh lại mới xài được.
mình nghĩ là có trường hợp này, bạn vào bios chỉnh lại phần mouse Use Usb port thử xem!
hoặc cũng có thể trong device manager của Windows of bạn chưa nhận đc ,hiện dấu ! hay ? Unknown device

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 23:35
mình cũng có chuột ko dây giống vậy của Microsoft. Mình có thể lấy USB đó để chuyển dữ liệu vào điện thoại qua Bluetooth được ko các pro? (mình nghĩa USB đó chắc cũng phát Bluetooth)
Nếu chuột của bác là bluetooth thì cái USB đi theo mới là USB bluetooth, lúc đó thì bác có thể chuyể dữ liệu qua bluetooth được. Còn ko phải là bluetooth thì cái USB đó là cái phát sóng radio thôi bác à .

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday