Giúp em với - hàng chính hãng

Các thớt khác của nambun

nambun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 17:17
Các anh chi em hỏi vơí. Em mua con Vaio S55.

Ở trên mặt gần touch pad có dán cái tem to đung, chữ japan và chữ tếng anh. Nó đề VGN-S55C/S. Có cái số nhỏ: 2-657-553-01 (L).

Còn trên gần màn hình TFT lại ghi VGN-S55C.

Còn mặt sau của máy thì có: Sevice tag: J0016750.

CÁC ANH chi em hoi con này có phải l à hàng chính hãng ko ah.

16 Tháng sáu 2007 lúc 22:29
Tem trên khung nhựa màn hình ghi là S55C khác với tem giấy gần touchpad là S55C/S thì không có vấn đề gì đâu. Mặt sau không có key Windows thì cũng khó nói là hàng thế nào. Tiếc là Sony Vaio mình không thể nào tra cấu hình theo Service Tag hay Part No. Vì vậy, nếu đã lỡ mua mà không thấy ưng ý lắm và không có cách nào khác thì bạn cứ đem máy ra chạy test thật kỹ thôi. Sau 03 tháng sử dụng mà máy vẫn ổn định thì cứ xem là hàng tốt đi.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 12:13
Các anh chi em hỏi vơí. Em mua con Vaio S55.

Ở trên mặt gần touch pad có dán cái tem to đung, chữ japan và chữ tếng anh. Nó đề VGN-S55C/S. Có cái số nhỏ: 2-657-553-01 (L).

Còn trên gần màn hình TFT lại ghi VGN-S55C.

Còn mặt sau của máy thì có: Sevice tag: J0016750.

CÁC ANH chi em hoi con này có phải l à hàng chính hãng ko ah.
VGN-S55C/S là máy S55C có màu bạc Silver. Thường Vaio mặt dưới ngoài service tag còn có số serial number, s/n có thể check trong bios nếu chính xác thì vỏ và ruột máy zin.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:13
Theo như hình thì máy này là của Sony bán ra cho thị trường nội địa Trung Quốc, toàn bộ các chữ kia kg phải là tiếng Nhật mà là TQ đấy bạn à, HĐH theo máy chắc chắn cũng là tiếng TQ luôn có lẽ tem Windows TQ đã bị bóc mất. Do kg phải là hàng xuất nên các thông số trên máy cũng theo kiểu TQ luôn, tuy nhiên bạn kg phải lo lắng gì nhiều, nó vẫn là Vaio chính hiệu chứ mấy cái máy này làm gì có hàng nhái. Yên tâm mà dùng đi nhé.
ps : Logo có ba chữ CCC là hàng nội địa TQ, xe máy Honda chính hiệu sản xuất cho thị trường nội địa TQ cũng có dán tem này.

nambun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:39
Vâg, anh nói thế thì em cũng đỡ lo. Tuy nhiên, em xem ở thân máy thì nó ghi made in japan. Nhưng như anh nói thì nó sản xuất ở TQ ạ.

Anh bán hàng cho em bảo đấy là hang xách từ nhật về. Thế này thì e mua phải giá cao rồi.

Anh có đĩa recovery của nó ko ạ. Em qua mượn về chéplaij.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 15:59
Vâg, anh nói thế thì em cũng đỡ lo. Tuy nhiên, em xem ở thân máy thì nó ghi made in japan. Nhưng như anh nói thì nó sản xuất ở TQ ạ.

Anh bán hàng cho em bảo đấy là hang xách từ nhật về. Thế này thì e mua phải giá cao rồi.

Anh có đĩa recovery của nó ko ạ. Em qua mượn về chéplaij.
Mình có nói là nó được sản xuất tại TQ đâu ? mà sản xuất cho thị trường TQ đấy chứ, thêm nữa cái dòng số nhỏ nhỏ trên cái service tag là serial number của nó đấy bạn vào bios (nhấn f2 khi xuất hiện logo Vaio lúc khơi động) check thử xem sao nhe.Mình kg có recovery, bạn có thể hỏi tren 4rum coi có ai dùng s55 hàng xuất có recovery tiếng Anh kg nhé.

nambun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 16:03
Vâng. Rất cảm ơn bạn đã giúp mình. Anh em trên này nhiệt tình quá. Để mình kiểm tra xem ...

Em vưa check ở bios thì số seri number ở bios trùng với thân máy anh ạ. à, nếu em chạy đĩa recovery mà ko có cái cdkey trên mặt sau của máy thi làm sao mà active được hả anh?

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday