Giúp em với. Laptop Sony SZ không Shutdown dc

Các thớt khác của liemvdc
Status
Không mở trả lời sau này.
15 Tháng sáu 2007 lúc 09:21
Em lại gặp sự cố rùi. Windows ko thể shutdowns dc máy .
Lúc đầu em nghi ngờ là do xung đột phần mềm hay virut gì đó.
Khi cài lại Windows (chưa cài Driver )máy vẫn Shutdown bình thường. Nhưng khi cài đầy đủ Driver máy lại ko Shutdown dc. Em đoán là phải cài một phần mềm gì đó . Rất mong sự giúp đỡ của các bác .
Thanks.

( Laptop của em là Sony VGN - SZ18GP : Centrino Duo Core 1.83GHz , DDRAM II 1024MB , HDD 80GB , DVDRW , 13.3" , Bluetooth, Camera, Nhận dạng vân tay)

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 09:38
Không shutdown được là sao bác, máy có báo gì không? Hay khi shutdown nó lên màn hình xanh báo lỗi rồi khởi động lại máy?

15 Tháng sáu 2007 lúc 11:53
Không shutdown được là sao bác, máy có báo gì không? Hay khi shutdown nó lên màn hình xanh báo lỗi rồi khởi động lại máy?
Khi e thực hiện lênh Shutdown máy luôn ở tình trạng màn hình chờ Shutdown. Muốn tắt máy thì phải ấn và giữ phím Shutdown trên máy tính. (có người nói là dòng SZ có camera thường bị như thế , phải cài phần mềm gì đó vào mới tắt dc máy)

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e nhé .

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng sáu 2007 lúc 12:19
Bạn vào Device manager (gõ chữ devmgmt.msc tại mục run trên startmenu) mỡ mục Universal Serial Bus Controller/ Kiếm Property tab Power của mấy cái USB hub coi cái nào của Camera tắt tính năng " Allow turn off..." thử xem nhé.
ps : Kg PM cho bạn được.

15 Tháng sáu 2007 lúc 17:30
Bạn vào Device manager (gõ chữ devmgmt.msc tại mục run trên startmenu) mỡ mục Universal Serial Bus Controller/ Kiếm Property tab Power của mấy cái USB hub coi cái nào của Camera tắt tính năng " Allow turn off..." thử xem nhé.
ps : Kg PM cho bạn được.

Dc rùi bác a`. Cám ơn bác "HDcam" nhé.

20 Tháng sáu 2007 lúc 15:58
Cách này chuẩn luôn, trường hợp lỗi thế này 99% là máy của China( có khi của Japan) có hệ điều hành nguyên bản không phải tiếng Anh, người dùng cài lại bản Tiếng Anh và lỗi phát sinh khi cài lại driver. Nguyên nhân chính là do khi cài lại không đúng driver chuẩn của máy.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday