giúp em với! Recovery cho máy cài vista.

Các thớt khác của phankhanh

phankhanh

GÂY DỰNG
Em có cái DV4t chạy vista. Nay máy bị dính virus nặng quá. Khi mua về em đã chép 3 CD Recovery rồi. Cẩn thận hơn em dùng TruImage backup lại một bản sao lưu ổ C nữa(cái này em hay dùng cho XP máy PC). Em dùng bản backup của TruImage thì ko dc. Nó hiện lên màn hình xanh rồi khởi động lại. Em chưa dám dùng 3 đĩa Recovery vì nghe bảo dùng cái này thì toàn bộ các phân vùng sẽ về như khi xuất xưởng và dự liệu trong các phân vùng của mình sẽ bị mất hết!??
CÁc bác giúp em giải quyết vấn đề với. Please!

phankhanh

GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác. Em recovery xong rùi. ấn F11 vì trong máy còn phân vùng recovery. LÀm xong thì các phân vùng khác vẫn còn nguyên. Chỉ có ổ C thì toàn bộ các phần mềm mình cài bị mất đi, thay vào đó là các phần mềm như khi mới mua máy về. Vấn đề là cái con viru đó vẫn còn trên ổ C. Em chắc chắn vì cái file nhiễm virus em không để trong các phân vùng khác và em cài Norton Internet Security 2009 thì diệt được nó.
Cảm ơn các bác!

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác. Em recovery xong rùi. ấn F11 vì trong máy còn phân vùng recovery. LÀm xong thì các phân vùng khác vẫn còn nguyên. Chỉ có ổ C thì toàn bộ các phần mềm mình cài bị mất đi, thay vào đó là các phần mềm như khi mới mua máy về. Vấn đề là cái con viru đó vẫn còn trên ổ C. Em chắc chắn vì cái file nhiễm virus em không để trong các phân vùng khác và em cài Norton Internet Security 2009 thì diệt được nó.
Cảm ơn các bác!
Bác đã recovery lại mà vẫn còn cái file (bị nhiễm virus) trên ổ C: sao được??? Recovery nó gần như một dạng ghost lại cái partition rồi mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...