Giúp em với....Vista đầu tiên chạy đc Aero giờ thì lại kô?

17 Tháng tư 2007 lúc 15:12
Lúc đầu mới cài xong thì Máy của em chạy đc Aero. Nhưng chẳng hiểu có ai nghịch hoặc động vào đâu mà giờ máy của em chẳng khác gì bản home cả (em cái Ultimate)

Vào property ở desktop rồi vào window color and appear cũng kô hiện ra mấy cái color cho e chọn nữa
Ghi chú là VGA của em là Asus 9550 AIT Radeon GE. Lúc cài xong chạy Aero ngon xong gì thì tịt. Mong các bác giúp em mở nó lại cái ạ. Máy của em đc chấm 2.5 điểm. Chứng tỏ phải chạy đc Aero chứ!

Thank các bác!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 15:29
Bạn xem lại xem trên máy cài chương trình gì, khởi động cùng windows hay không. Kiểm tra power plan, nhiều khi chuyển sang chế độ tiết kiệm nó cũng sẽ tự động disable cái aero đi
Một vài chương trình dùng đồ họa hay multimedia không tương thích với Vista, ví dụ như Real player gold 10.5 gold nhưng nếu cho chạy là nó tự động set window về basic ngay.
Một lý do nữa là driver card VGA không tương thích với chú Vista. Bạn thử em xét tất cả xem thế nào.

20 Tháng tư 2007 lúc 22:49
em vừa cài hum qua xong. Đã cài cái gì đâu a? Muốn enble cái Aero thì làm ntn ạ? Em nghe nói bên voz có thể enble Aero đúng kô ạ?
Bác cho mình xem cái review trên máy bạn nó ra sao??? Có giống Win 98 luôn không? Hay thanh task bar vẫn màu đen??
Bác thử làm theo 1 trong 2 cách sau:
- Nhấn nút phải trên desktop chọn Personalize. Chọn Theme sau đó chọn Theme là Windows Vista.
- Hay là cho Windows tính điểm máy mình lại xem sao?

máy e cài vista Home premium thì có aero kô vậy ?
Chỉ có Home Basic mới không có Aero.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuanibt MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday