Giúp em với Win có bản quyền nhưng ko key

Các thớt khác của Aha
Status
Không mở trả lời sau này.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 11:43
Các bác cứu em với.Em trót dại mua rẻ con Acer bên Sing về.Win bản quyền hẳn hoi nhưng về VN lục ra không thấy key của nó đâu.Bây giờ em cài thêm ngôn ngữ vào nó đòi đĩa win,nếu em cho đĩa win vào nó có ảnh hưởng gì dến cái win cũ không hở các bác?Em làm ghost nhưng dung lượng lớn quá nên không ghi hết được vào 1cd.Các bác có biết phải dùng chương trình gì để chia nhỏ nó ra(dễ làm thôi nhé,em dốt mấy cái này lắm) không,chỉ cho em với.
À,lại còn lạ một cái là máy em có bluetooth nhưng mỗi lần bật nó báo no device(máy em là Acer 5612)Thế là sao hở các bác?
Hic hic.:(

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 11:53
Hoàn toàn không ảnh hưởng vì nó chỉ cần packing ngôn ngữ thôi, bạn có thể yên tâm.
Key Win XP thường nằm dưới đít máy, bạn kiểm tra lại xem.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 16:57
Cám ơn các bác đã tận tình chỉ giáo:D

15 Tháng năm 2007 lúc 17:03
Hoàn toàn không ảnh hưởng vì nó chỉ cần packing ngôn ngữ thôi, bạn có thể yên tâm.
Key Win XP thường nằm dưới đít máy, bạn kiểm tra lại xem.
Em chỉ có key xịn mà không có CD ,không biết cài lại máy dùng CD 8k có ảnh hưởng đến bản quyền win không bác ,tiện thể bác có biết tạo phân vùng để recover win không ,chỉ em với.Thanks

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng năm 2007 lúc 17:16
Em chỉ có key xịn mà không có CD ,không biết cài lại máy dùng CD 8k có ảnh hưởng đến bản quyền win không bác ,tiện thể bác có biết tạo phân vùng để recover win không ,chỉ em với.Thanks
CD Key là cái khóa để chứng tỏ anh là người mua bản quyền Windows thật sự chứ không phải là người dùng bất hợp pháp. Nếu anh có CD Key xịn (chưa dùng để cài cho máy nào) thì anh có thể dùng để Active cho bản Windows 8k thoải mái. Nhưng nhớ là mỗi CD Key chỉ có thể Active cho một máy thôi nhé!

16 Tháng năm 2007 lúc 22:03
CD Key là cái khóa để chứng tỏ anh là người mua bản quyền Windows thật sự chứ không phải là người dùng bất hợp pháp. Nếu anh có CD Key xịn (chưa dùng để cài cho máy nào) thì anh có thể dùng để Active cho bản Windows 8k thoải mái. Nhưng nhớ là mỗi CD Key chỉ có thể Active cho một máy thôi nhé!
Anh cho hỏi nếu dùng cái key dưới đít máy để cài Win8k có được ko? Máy e mói mua ko có CDWin đi kèm.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday