Giúp em với !

Các thớt khác của lauca

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái pc của em đã được đóng băng ổ đĩa C (chứa windows), còn ổ D thì vẫn để bình thường. Hôm nay không hiểu tại sao khi click vào biểu tượng ổ D ở trong My Computer thi nó cứ đứng đơ ra đó, không thực hiện gì cả. Còn ổ C thì vẫn bình thường. Nếu muôn vào ổ D th2i chỉ còn cách là click chuột phải và chọn Open ??? Bác nào có kinh nghiệm xin giúp em với.
À, mỗi khi gắn đầu đọc thẻ nhớ vào cổng USB (chưa đưa thẻ vào) là nó báo lỗi trong ổ đĩa không có đĩa, còn gắn Flash USB vào thì nó không cho safe off. Nhưng em xem lại thì trên USB vẫn không có file nào lạ (đã bật chức năng hiển thị file ẩn)

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
==> 100% Flashy Virus. Scan lập tức trước khi quá muộn :D

Dạo này Virus nhiều quá nên góp ý với các bác luôn, ai thấy máy có tình trạng gì đặc biệt thì trước hết là cứ scan virus đi đã, nếu ko thấy hãy hỏi nhé :D

Cái pc của em đã được đóng băng ổ đĩa C (chứa windows), còn ổ D thì vẫn để bình thường. Hôm nay không hiểu tại sao khi click vào biểu tượng ổ D ở trong My Computer thi nó cứ đứng đơ ra đó, không thực hiện gì cả. Còn ổ C thì vẫn bình thường. Nếu muôn vào ổ D th2i chỉ còn cách là click chuột phải và chọn Open ??? Bác nào có kinh nghiệm xin giúp em với.
À, mỗi khi gắn đầu đọc thẻ nhớ vào cổng USB (chưa đưa thẻ vào) là nó báo lỗi trong ổ đĩa không có đĩa, còn gắn Flash USB vào thì nó không cho safe off. Nhưng em xem lại thì trên USB vẫn không có file nào lạ (đã bật chức năng hiển thị file ẩn)
Xem ổ D có file autorun.inf không? Nếu có thì xóa nó đi.
Còn không xem lại khi click chuột phải nó hiện lên dòng nào đậm để tìm nguyên nhân.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là khi click chuột phải vào ổ D thì nó in đậm chử Auto . Nhưng vào trong thì không thấy file autorun.inf ???
Bạn đã bật Show All Files and Folder trong Folder Option chưa ? File Autorun đó thường để ẩn.

Đối với con Flashy này, cài lập tức BitDefender hoặc Scan Online của Bit, đừng tin tưởng bất cứ chương trình nội địa nào, đặc biệt là BKAV.

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đã quét bằng Bitdefender Online Scan, tìm được một con virus và cũng đã remove nó rồi nhưng click chuột phải vào ổ D vẫn in đậm lệnh Auto. Nếu click chuột trái vào thì nó hiện ra cái bảng Open with cho mình chọn chương trình để thi hành file (trước lúc quét nó không hiện ra cái bảng này)

yetoto

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đã quét bằng Bitdefender Online Scan, tìm được một con virus và cũng đã remove nó rồi nhưng click chuột phải vào ổ D vẫn in đậm lệnh Auto. Nếu click chuột trái vào thì nó hiện ra cái bảng Open with cho mình chọn chương trình để thi hành file (trước lúc quét nó không hiện ra cái bảng này)
minh cung bi giong ban lauca vay.Da quet bang online Bitdefender va Symantec nhung cung ko duoc.Ko kick vo o dia D,E minh duoc.Minh kick chuot phai thi che do autoplay nhung cung ko vo duoc.Tim file autoplay.inf thi cung ko co (du da mo thu muc an).ban nao biet giup minh voi nha....Thank!!!:(

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác thử ấn chuột phải rồi chọn Browse with ACDSee đi. sẽ thấy được mấy cái file ẩn mà kể cả tích vào Show hidden file and folder vẫn ko thấy. lúc ấy thích delete hay làm j thì tùy các bác :D:D:D

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday