giúp em với !!!

becks3002003

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 12:58
em đang dùng minis,tự nhiên mấy ngày nay màn hình của em hiện lên dòng chữ "your fone is running low or free storage space.Delete old or useditems to create more space" ,em tắt rồi nhưng nó cứ hiện lên,vậy là làm sao?các bác giúp em

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 13:43
Đơn giản là nó báo bộ nhớ (Storage) của bạn bị đầy và yêu cầu xóa những thứ không cần thiết đi.
Mình đoán có lẽ nó bị đầy do chụp hình, camera và recorder được thiết lập lưu trên bộ nhớ chính (device/storage)

7 Tháng sáu 2007 lúc 14:48
việc đầu tiên là bác nên CUT tất cả các file ảnh,video, các file ghi âm ở bên trong /my document (default folder) sang chỗ khác như thẻ nhớ hay vào PC . nếu cần thiết bác có thể gỡ các phần mềm ko xài đến đc cài trên ROM (chắc dung lượng chiếm cũng nhẹ thui) , sau đấy thì xài phần mềm quét rác quét 1 lần -> reset -> máy lại bốc ngay ý mà:D

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 14:51
-bạn vào Programs-pictures (hoặc nhấn nút of camera vào chổ lưu trữ file hình ảnh)để copy sang thẻ nhớ ngoài hoặc xóa bớt.
- bạn để chế độ lưu hình ảnh hoặc quay phim vào thẻ nhớ ngoài(storage card).
chúc bạn giải quyết được vấn đề of mình.

hdt01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 15:02
bạn vào Resco explorer tìm tất cả các file hình ảnh trong my document rồi chuyển sang storage card, cả các file khác (word, notes...) cũng thế hoặc xóa hẳn đi. rồi RS lại là chạy tít mù.:D

becks3002003

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 16:18
thanks các bác nhiều,ah cho em hỏi thêm cái này nữa: em vào start=>setting=>system=>memory=>main thì thấy có 2 cột(storage và program),mỗi bên khoảng 50MB,các bác giải thích cho em hơn về 2 cột đó nhé,em nghe nói bộ nhớ trong của mini s la 192MB cơ mà sao chỗ này mới có 100MB,vậy máy của em hiển thị như thế là đúng chưa ạ?

7 Tháng sáu 2007 lúc 16:33
thanks các bác nhiều,ah cho em hỏi thêm cái này nữa: em vào start=>setting=>system=>memory=>main thì thấy có 2 cột(storage và program),mỗi bên khoảng 50MB,các bác giải thích cho em hơn về 2 cột đó nhé,em nghe nói bộ nhớ trong của mini s la 192MB cơ mà sao chỗ này mới có 100MB,vậy máy của em hiển thị như thế là đúng chưa ạ?
Thế bạn nghĩ hệ điều hành (Rom) của nó để ở đâu ?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 18:43
các bác nói rõ hơn đi,hic em mới dùng nên hỏi hơi củ chuối một tý:D
Ơ hơ..! Các bác bên trên đã giúp bạn trả lời rồi đây thây!

Trường hợp của bạn là đang hiển thị cảnh báo bộ nhớ của máy đang còn rất ít, bạn hãy xóa hay gỡ bỏ những phần mềm không cần thiết, bạn hãy đưa những tài liệu sang thiết bị lưu trữ ngoài là thẻ nhớ. Rất có thể bạn đã chụp hình hay quay phim rất nhiều, bạn hãy lựa chọn lưu thên thẻ nhớ qua Opton của Camera.

Bạn nên cài một phần mềm dọn dẹp nào đó để quét đi rác rưởi trên PPC khi lướt Web, file nhớ tạm này hay file trùng lặp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday