Giúp gấp về lỗi System PC

Các thớt khác của anhbida

anhbida

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 09:37
máy mình đang dùng bình thường tự nhiên nó tự khởi động lại và báo lỗi, dịch ra là thư mục C:\\system\..... bị missing or corrupt và nó yêu cầu bỏ CD Rom gốc vào để sữa nhưng mình ko có đĩa này vì nhờ tiệm cài. Giờ cho mình hỏi lam cách nào tự khắc phục. Nếu muốn cài lại bằng đĩa XP của mình thì phải làm cách nào để cài, khi bỏ CD Rom XP vào nó ko tự cài được, nó báo No Emulation.

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 09:43
máy mình đang dùng bình thường tự nhiên nó tự khởi động lại và báo lỗi, dịch ra là thư mục C:\\system\..... bị missing or corrupt và nó yêu cầu bỏ CD Rom gốc vào để sữa nhưng mình ko có đĩa này vì nhờ tiệm cài. Giờ cho mình hỏi lam cách nào tự khắc phục. Nếu muốn cài lại bằng đĩa XP của mình thì phải làm cách nào để cài, khi bỏ CD Rom XP vào nó ko tự cài được, nó báo No Emulation.
Lỗi của bạn chắc là do cúp điện giữa chừng mà không có bộ lưu điện. Để cài lại thì đương nhiên phải có CD gốc. Nhớ SET khi khởi động để máy Boot từ CD. Khi vào có thể chọn mục repair

anhbida

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 09:54
đang xem phim thì bị chứ ko bị cúp điện. CD gốc chắc chắn là ko có vì nhờ người ta cài lâu rồi. Vẫn vào được màn hình khi khởi định khi bấm phím DEL, nhưng ko biết chỉnh gì để SET lại WinXP. Khi BOOT từ CD nó chạy 1 lúc rồi báo lỗi và tự khởi động lại. Hình như mainboard là 815.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday