giúp giùm cái media direct xps 1530

Các thớt khác của colo2xxx

colo2xxx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng hai 2008 lúc 21:26
minh xai may xps 1530
sau khi cài lại winvista home pre theo đĩa và cài đặt đầy đủ thì giờ bấm nút tắt mediadirect trên phím media thi chương trình ko tự động chạy.
Mặc dù khởi động trên win vẫn được
Ai giúp mình làm sao để bấm phím tắt đó được ko?
Chứ để ko nút đó thì ngứa mắt quá
Thanks

3 Tháng ba 2008 lúc 12:38
trình tự cài Media drỉect đây!

Boot máy = đĩa Media direct =>hỏi gì làm đó
sau khi phân vùng media dỉect được tạo => cài win
Sau khi cai win => bỏ đĩa media drỉect vô lại setup trong win

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 13:10
Nếu bác chỉ cài lại Win thôi chứ không đụng chạm gì đến partition của HDD thì bác down cái MD Fix của support của dell về, burn ra CD, boot = cái CD này để nó fix lại MBR cho MD.

4 Tháng ba 2008 lúc 12:14
Bạn làm theo cách của tôi nha. Mình đã làm thành công rồi:
1: Trước tiên dùng dỉa Media Direct Reinstall để boot, sau đó phân dỉa theo ý mình, có thể để một dỉa C hay phân C và D
2 Cài lại Windows XP (chỉ XP mà thôi, Vista không được)
3 Dùng dỉa Media Direct Reinstall để cài lại Media Direct, lúc này chương trình sẽ cài trong Windows đồng thời cài lại luôn cho phân vùng Media Direct trên dỉa cứng
4 Boot máy bằng nút Media Direct, lúc này Media Direct se chạy và setup như máy mới
5 Nếu có file backup của Vista, trường hợp tôi dùng Acronis, thì restore lại, khi restore nếu phân vùng C bằng kích thước phân vùng của File Backup thì máy sẽ khởi động bình thường, còn nếu khác nhau về kích thước thì máy sẽ báo bạn đưa dỉa Setup Víta vào và chọn Repair, sau đó là chạy bình thường.
Sau khi thực hiện xong thì máy bạn sẽ giống như máy mới, chạy Media Direct ngoài Windows được, chạy hệ điều hành mới bình thường, chỉ mất duy nhất chức năng Ctrl F11 mà thôi

Chúc bạn thành công!!!!

4 Tháng ba 2008 lúc 12:29
Bạn nên nhớ là sau khi làm tới bước 2( cài xong windows), bạn vào win, đưa đĩa MD vào. Open ra tìm file DELLKIT.EXE trong thư mục DELLKIT. Bạn chạy file đó xong, tắt máy tính. Bây giờ bạn có thể nhấn nút MD được rồi! Có gì liên lạc với mình, mình chỉ cho!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng đấu giá Ghế Massage tại đây https://www.handheld.com.vn/threads...d-luxury-massage-chair-end-23-01-24-9.500365/
Bác @mrpink thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch. Em đã tag Mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday