Giúp giúp em với gấp lắm ạ!!!!

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 11:31
Hôm qua em vừa Hard Reset lại em P3300 (WM2006) và đã cài 1 số chương trình nhưng quên chưa cài lại ngày nên tất cả đều bị quá ngày SD (khi em đổi ngày giờ về đúng). Em nghe nói trong Windown có 1 file LOG ghi lại hết ngày, giờ mình cài các chương trình và chỉ việc xóa file này đi là OK :cool: , nhưng em tìm mãi mà ko thấy :eek: . Các cao thủ giúp thằng em này với!
PS: Đừng chỉ cho em cách HR lại nhé vì như thế thì mất công em quá :p
Cảm ơn các sư huynh rất nhiều :)

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng chín 2007 lúc 12:58
Hôm qua em vừa Hard Reset lại em P3300 (WM2006) và đã cài 1 số chương trình nhưng quên chưa cài lại ngày nên tất cả đều bị quá ngày SD (khi em đổi ngày giờ về đúng). Em nghe nói trong Windown có 1 file LOG ghi lại hết ngày, giờ mình cài các chương trình và chỉ việc xóa file này đi là OK :cool: , nhưng em tìm mãi mà ko thấy :eek: . Các cao thủ giúp thằng em này với!
PS: Đừng chỉ cho em cách HR lại nhé vì như thế thì mất công em quá :p
Cảm ơn các sư huynh rất nhiều :)
Bác dùng thử công cụ search trong window xem nhé, có thể file đó ở chế độ hidden cũng nên

nkduy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng chín 2007 lúc 16:55
Ngày tháng mà bạn cần tìm nó nằm trong registry chứ không nằm trong file log đâu bạn. Bạn dùng 1 chương trình có chức năng registry explorer để tìm đến đúng chương trình gặp rắc rối về ngày tháng mà bạn đã cài. Nhưng để làm điều này bạn phải rành về registry 1 chút, nếu không là tiêu luôn cái win, nhớ back up registry trước khi vọc.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday