Giúp khẩn cấp các bác ơi....! HELPPP

nguoidemsao2006

NHẬP HỘI
TÌnh hình là thế này:

Em vừa cài cái iFile down trên iphone.handheld.com.vn về và nó bắt khởi động lại và sau khi khởi động lại thì nó chỉ hiện quả táo mà chả vào được máy gì cả, không chuyển được về recovery mode hoặc DFU. Chỉ khởi động lại là được thôi. Một lúc lại thêm cái biểu tượng loading tròn tròn ở dưới quả táo và đứng im rồi tự khởi động lại và lại quả táo xuất hiện và cứ thế.

Còn điều này nữa: em không để ý nên đã cài cái Mobileinstallation 3.0 rồi cài tiếp cái cho appsync 3.1 và nó báo lỗi và tiến hành ghi đè cái gì đó em chả nhớ và nó báo là complete. Không biết giờ phải làm sao đây.

Máy em là Iphone 3G World FW 3.1.2.

Giờ ai có cách gì chỉ giúp em với!

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình cũng bị dính 1 nhát này, nhưng không phải với iFile. Sau khi Up firmware, unlock bằng blacksn0w xong. Nói chung là ngon lành, sau đó mình vào Cydia cài ngay iBlacklist từ HHVN Source mà chưa cài các ứng dụng cần thiết phải có trước như OpenSSH,... quá trình cài đặt cũng báo Complete và yêu cầu phải restart lại máy, restart xong là bị dính luôn giống bạn, lười quá quẳng luôn cho lão hp_mylove sửa chữa.

Sau cũng ngon lành cành đào cả dù rất hoảng vì cắm vào PC nó không nhận ra IP, 8 con PC không nhận, đến con thứ 9 nó mới nhận cho. :D

nguoidemsao2006

NHẬP HỘI
Cảm ơn bạn đã quan tâm chia sẽ cùng mình.

Mình đã làm được rồi. Máy đã chạy ngon lành. =D>

Vấn đề là thế này: Mình đã đưa thành công về DFU bằng cách nhấn đồng thời Power + Home trong vòng 6 giây, chứ không phải 10s. Nhiều lần mình làm trước kia toàn 9-10s là được, nhưng lần này mình làm mãi theo cách đấy mà ko được và toàn hiện Apple thôi, nên thử sớm hơn xem sao và trong một "giây phút xuất thần" :)) mình đã thành công ở 6s - ha ha ha. Mong là ai bị lỗi này giống mình sẽ có thêm 1 cách để thử và chắc là sẽ đở vất vả hơn với vụ DFU này...

=D> =D> =D>

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.