Giúp mình cái quạt gió - Compaq Presearo V2000

Các thớt khác của TheSouth

TheSouth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2008 lúc 21:43
Mình có con máy Compaq Presearo V2000, hiện nay khi sử dụng máy mình rất nóng. Khi đưa mày nhìn xuống phía đáy ở chỗ cái quạt hút thì thấy quạt không chạy. Mình đã thử lại nhiều lần. Các bạn có biết sửa hoặc thay thế cái quạt đó như thế nào không? Cám ơn các bác.
TB: Hình như cái dòng máy Compaq quạt dùng chán lắm hả các bác.

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 22:07
Bạn cần kiểm tra lại cẩn thận. Quạt Laptop không phải lúc nào nó cũng chạy. Chỉ khi nào máy nóng tới giới hạn nó mới chạy, chỉ chạy một thời gian nhất định nó lại ngắt. Khi chạy phát ra tiếng kêu xè xè nhỏ thôi. Nếu bạn dùng lâu, máy nóng (có thể cả một buổi) mà vẫn không thấy chạy thì mới có khả năng quạt bị hỏng.
Chúc may mắn.

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 00:35
Em cũng dùng V2000 có thấy nóng mấy đâu hả bác???
Em nghĩ quạt hỏng thì thay dễ thôi mà!Tốt nhất bác nên mang ra ngoài hàng mà thay!Nhưng bác cũng phải xem lại xem có đúng nó hỏng không nhé,vì lúc máy chạy quạt này thường kêu cũng khá to đấy!

8 Tháng hai 2008 lúc 20:55
Chào
Mình cũng có 1 con Presario V2000
Nhưng mình lại không có driver của Âm thanh và Modem
Bạn nào có driver này thì có thể cho mình xin được hok
Hay cho mình biết nơi dwnload driver này nhé
Cám ơn rất nhiều

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 11:51
Bạn đùng để chế đọ chọn tự động mà add manual xem sao???
Một số dòng HP cài sound không để search tự động được đâu

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 13:20
các bác đưa tới : 15 trương quốc dung,f8,q.pn.tphcm. ở đó người ta làm cho quạt quay hoài luôn.khoi sợ nóng.
Hii. chạy luôn cũng dc nhưng hao pin, ồn và có thể kô tốt vì chạy nhiều cũng làm bụi bám vào nhiều làm giảm kha năng tản nhiệt bạn à. Người thiết kế đã tính tối ưu rồi. nếu hư quạt thì thay quạt đúng thông số máy là dc rồi

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday