Giúp mình cài XP cho HP Dv6500t

Các thớt khác của blackboy

blackboy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2008 lúc 10:53
Mình có cái HP DV 6500t, T7500, Ram 2GB, VGA 8400. Hiện đang xài Vista Premium nhưng chán qué. Bác nào có đĩa cài XP với driver Sata (OEM càng tốt) và đủ bộ driver cho em nó thì có thể cho em xin được không ạh. Em xin gởi tiền đĩa và nếu anh em rảnh em xin mời 1 ly cafe để hướng dẫn em cài với. Thời gian và địa điểm các bác cứ chọn giúp em. Em ở TP HCM đấy ah. Thanks các bác nhiều.
Em gà mong được giúp đỡ, dừng mắng em tội nghiệp.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 11:40

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 12:00

bianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2008 lúc 14:09
Chào các pác, e cũng vừa mới chơi con dv2700t, định cài xp cho nó mà chưa dám. Vậy các pác cho e hoi là cài 2 hệ điều hành cho laptop có điểm gì khác so với cài trên destop? Có nhất thiết phải cài win xp có bản quyền (hình như gọi tắt là OEM thì phải) ko?Hay chơi xp bán ngoài thị trường cũng được? E dùng P_Magic chia thêm một phân vùng primary từ ổ C đã được cài vista, vậy thì nên chia khúc đầu hay khúc đuôi đây các pác? E chia khúc đầu thì nó báo có file10 gì đó bị lỗi hay sao ấy (e cũng ko nhớ nữa). Drivers của pác Zanr Zij có dùng được cho dv2700t ko vậy?Thanks các pác trước?

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 14:17
Chào các pác, e cũng vừa mới chơi con dv2700t, định cài xp cho nó mà chưa dám. Vậy các pác cho e hoi là cài 2 hệ điều hành cho laptop có điểm gì khác so với cài trên destop? Có nhất thiết phải cài win xp có bản quyền (hình như gọi tắt là OEM thì phải) ko?Hay chơi xp bán ngoài thị trường cũng được? E dùng P_Magic chia thêm một phân vùng primary từ ổ C đã được cài vista, vậy thì nên chia khúc đầu hay khúc đuôi đây các pác? E chia khúc đầu thì nó báo có file10 gì đó bị lỗi hay sao ấy (e cũng ko nhớ nữa). Drivers của pác Zanr Zij có dùng được cho dv2700t ko vậy?Thanks các pác trước?
search trc khi hỏi đi bác...... coi chừng vào tù đó :D
Cài Xp sau Vista trên HP: http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=69316
Mà cái mày bác có recovery ko đó, nếu có mao72 dùng PQMagic thì...... coi chừng chia tay cái reco luôn.

bianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2008 lúc 14:57
search trc khi hỏi đi bác...... coi chừng vào tù đó :D
Cài Xp sau Vista trên HP: http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=69316
Mà cái mày bác có recovery ko đó, nếu có mao72 dùng PQMagic thì...... coi chừng chia tay cái reco luôn.
thanks pác đã nhắc nhở, e đang xem chủ đề của pác neo đây. Chắc xem kỹ rồi PM hỏi thôi, ko là vô tù dễ như chơi!E cũng ko rành nội quy lắm!

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 18:30
e đã đọc hướng dẫn rồi nhưng vẫn chưa dám làm, sợ toi cái recovery wa, e thấy có bác cài xong thì ko recover lai bằng phím f11 như ban đầu nữa, dạo này e theo dõi mà ko thấy có bác nào chia sẽ kinh nghiệm khi đã cài xp sau vista cả, hx có bác nào đã cài xp thành công và có thể sử dụng phím f11 để recover như bình ko chia sẽ ít kinh nghiệm cho a e với

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 22:28
e đã đọc hướng dẫn rồi nhưng vẫn chưa dám làm, sợ toi cái recovery wa, e thấy có bác cài xong thì ko recover lai bằng phím f11 như ban đầu nữa, dạo này e theo dõi mà ko thấy có bác nào chia sẽ kinh nghiệm khi đã cài xp sau vista cả, hx có bác nào đã cài xp thành công và có thể sử dụng phím f11 để recover như bình ko chia sẽ ít kinh nghiệm cho a e với
Mình đã từng format ổ C có cài sẵn Vista để cài XP SP2. Sau đó mình lại khôi phục lại máy bằng chính ổ D-HP Recovery mà không gặp vấn đề gì.
Có một số bạn có nói rằng mặc dù máy còn phân vùng Recovery nhưng không dùng để khôi phục được. Điều này khiến mình rất ngạc nhiên nhưng vì không được trực tiếp xem máy nên không xác định được nguyên nhân cụ thể là gì.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 23:39
vậy mình có thể cài thêm xp 1 cách bình thường như trong bài hướng dẫn của bác trong topic dính hả, nhưng lần đó bác có khôi phục lại bằng phím f11 ko hay là dùng cách khác

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday