Giúp mình định dạng thẻ nhớ cho Window mobile 5

nguyenvanhoalh

NHẬP HỘI
Chào các bạn mình lỡ format thẻ nhớ của con i-mate SPL trên một máy khác (máy không dùng HDH), giờ cắm vào nó không thấy thẻ nhớ đâu cả. Bạn nào chỉ giúp mình cách định dạng lại thẻ cho nó nhận với (thẻ cắm máy không hệ điều hành thì vẫn nhận ngon).
Cám ơn các bạn nhiều!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bạn mình lỡ format thẻ nhớ của con i-mate SPL trên một máy khác (máy không dùng HDH), giờ cắm vào nó không thấy thẻ nhớ đâu cả. Bạn nào chỉ giúp mình cách định dạng lại thẻ cho nó nhận với (thẻ cắm máy không hệ điều hành thì vẫn nhận ngon).
Cám ơn các bạn nhiều!

Theo e khả năng lớn nhất là thẻ đã bị set pass.Bác vào kiểm tra xem có đúng không?Nếu có thì remove đi là song!

nguyenvanhoalh

NHẬP HỘI
Cám ơn bạn, nhưng thẻ không đặt pass, vấn đề này mình có hỏi ở mấy cửa hàng đt thì họ bảo do mình format nên nó mất file hệ thống của window thế nên mình mới hỏi cách định dạng cho window mobile vì thẻ này dùng đầu đọc cắm vào PC hay thử với máy khác vẫn ổn.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn xem lại khe tiếp xúc trên PDA của bạn, làm vệ sinh lại xem. Thông thường, thẻ nhớ được các máy khác nhận đúng và được nhận thấy trên PC trong trường hợp bạn nêu thì thẻ nhớ vẫn trong tình trạng tốt.
Bạn có thể format thẻ nhớ ngay trên PC cũng được.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
...dùng đầu đọc cắm vào PC hay thử với máy khác vẫn ổn.

Bác không nói rõ gì cả e tưởng chỉ có đúng cái máy đó nó nhận cái thẻ đấy thì chỉ có chuyện thẻ bị set pass mới vậy.Bác thử xem ai có một con PPC nào đó mượn cắm thử thẻ vào là rõ ngay thôi chứ không hề có chuyện phải cứ dùng máy có WM05 format thẻ thì nó mới nhận đâu, e toàn format bằng PC có làm sao đâu từ WM03-WM06 đều OK cả :D

emdaugia

GÂY DỰNG
Theo em biết thì máy winmobile 2003 nó cũng có phân biệt format trên máy nào đâu. Bác cắm vào pc format xong cắm vào đt sài bình thường luôn à. Như vậy có thể là thẻ nhớ có vấn đề thôi. Bây giờ nhiều thẻ tàu nó vậy. Bác thử mượn con thẻ khác format trên pc rồi cắm vào xem nó có nhận không. Chung quy lại: hoặc là thẻ hỏng, hoặc là máy hỏng, chả liên quan gì tới format đâu bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?