giúp mình khắc phục lỗi mất mạng này........

Các thớt khác của quanghung12

quanghung12

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đây là hình ảnh chụp lúc có điện chạy máy bình thường:

còn đây là hình ảnh chụp lúc mà nhà mình bị mất điện thì cái hình máy tính nó có dấu gạch chéo này: các bạn chú ý phân biệt nhé:

nhưng thi thoảng có trường hợp rất lạ là nhà mình vẫn đang có điện bình thường, nhưng lại bị treo internet không vào được, hình ảnh chụp nhìn nó thế này:

lỗi này thường thấy khi mình dùng Nod32 diệt vi rus. nhưng giờ gỡ cái nod32 đó đi thì 1 ngày nó bị ít hơn là khoảng 2 lần, cách khắc phục là khởi động lại máy là lại được. mình không rõ lắm về vấn đề này, bạn nào biết bệnh kê thuốc cho mình với !
cảm ơn các bạn.

OVERLOCK

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko phải do lỗi của Nod32 đâu bạn, mình cũng hay bị như bạn lắm, lỗi này mình nghĩ là do driver của Win 7 chưa tương thích với máy thôi, chờ đến khi nào ra chính thức win7 sẽ có driver mới lúc đó ổn định hơn

Lỗi này bạn có thể dùng cách tắt moderm rồi bật lại, hoặc tắt wifi trên máy rồi bật lại, hoặc nếu nặng hơn thì dùng lệnh Run-- Cmd, xong bạn gõ như sau:

inconfig /release : Xóa ip của máy.
và khởi tạo lại ip với lệnh: ipconfig /renew

quanghung12

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lỗi này bạn có thể dùng cách tắt moderm rồi bật lại, hoặc tắt wifi trên máy rồi bật lại, hoặc nếu nặng hơn thì dùng lệnh Run-- Cmd, xong bạn gõ như sau:

inconfig /release : Xóa ip của máy.
và khởi tạo lại ip với lệnh: ipconfig /renew
chỉ thao tác như thế xong là nó được hả?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...