Giúp mình lật ngang cái màn hình ra với (o2 XDA2)

G

groovesonic

Xin chào các anh em.

Mình là newbie, vừa tậu được con XDA2. Trong phần "Device Informtation" có ghi ROM: 2.06.00WE, Rom data: 06/14/04, Radio version: 1.18.00, Protocol version 1337.38, ExtRom version: 2.06.100a.

Trong phần "About" có ghi là Windows Mobile 2003 Second Edition version 4.21.1088 (build 14132)

Mình cứ nghĩ là một khi đã là WM2003SE thì màn hình sẽ lật được ngang vô tư, vậy mà không lật được, không có cái icon o bottom bar như thằng mini.

Liệu có cách nào uprom để lật màn được không anh em? Rất cần đó, bởi vì tui muốn đọc sách nhiều.

Cám ơn nhiều nha

fgc_vn

GẮN KẾT
Bác vào setting-system-screen sau đó chọn quay ngang quay dọc gì cũng được. Chúc thành công.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có 1 cách đơn giản hơn là bạn vào Start - Settings - Buttons rồi Assign 1 phím nào đó là Rotate Screen, khi nào cần xoay chỉ cần bấm phím đó là xong ( thường là phím Calendar hoặc Record nếu bạn không sử dụng nhiều )

G

groovesonic

hô hô, được rồi.

Thật là đơn giản. Cám ơn các bác nha. Bây giờ mình sẽ lọ mọ cài đặt phần mềm xem thế nào.

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lật ngang được thì tốt rồi nhưng đừng có đọc sách bằng cái màn hình ngang đó mà lác mắt sớm đấy bạn ạ. Cứ để clear type rồi đọc dọc. Vạn bất đắc dĩ khi dùng excel thì xoay tí cho rộng thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?