Giúp mình lấy recovery con Compaq V3000

Các thớt khác của shinichiqng
19 Tháng bảy 2007 lúc 09:34
Chào các bạn
Mình mua con Compaq V3000 nhưng không có bản quyền Windows Vista (freeDos), thằng bạn mình cũng mới mua con V3000 nhưng có licence Windows Vista đi kèm theo máy. Các bạn giúp mình cách lấy recoverry của máy đứa bạn bỏ vào máy của mình để mình cũng thành loại có license được ko?:D Mình cũng đã thử bỏ đĩa recovery của máy đó vào rồi nhưng nó lại báo máy này ko thể recovery dc. Ko biết có cách nào đổi model của máy trùng với máy của thằng bạn không nhỉ? Các pác có cách nào hay ko? help mình với,
Thanks and regards,

20 Tháng bảy 2007 lúc 21:55
Mà thật ra mình rất khoái cái biểu tượng OEM bản quyền của compaq trong property my computer lắm, không biết các pác có cách nào để cho hiện logo đó lên ko nhỉ? À các pác có cd key xịn của Office 2007 ko, cho tớ xin với, loại mà có thể update office dc đấy nhé. THanks nhiều

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng bảy 2007 lúc 07:27
Thường thì có thể sử dụng recovery của máy này để active cho máy khác với trường hợp recovery của máy dó ko dùng được, nhưng với điều kiện máy đó fẳi dụng win cso bản quyền,có seri key ở dưới, khi active nó sẽ yêu cầu bạn nhập seri key OEM của máy để máy có thể chấp nhận.
Trường hợp máy bạn là Free Dos ko cso Win OEM vậy sẽ ko dùng được

diepthanhdien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng bảy 2007 lúc 13:51
Mà thật ra mình rất khoái cái biểu tượng OEM bản quyền của compaq trong property my computer lắm, không biết các pác có cách nào để cho hiện logo đó lên ko nhỉ? À các pác có cd key xịn của Office 2007 ko, cho tớ xin với, loại mà có thể update office dc đấy nhé. THanks nhiều
Chép 2 file oemlogo.bmp oeminfo. vào thư mục system32 là xong !

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday