Giúp mình setup họp thư vnn.vn trong OE với

Các thớt khác của vanthanhpm1
Status
Không mở trả lời sau này.
14 Tháng chín 2007 lúc 18:58
mình đăng ký DV VNN được cho 1 tài khoản, mình muon setup trong Outlook Express nhưng không bít các thông số trong hộp thoại
incomming mail và outgoing mail cần khai báo là gì, bạn nào nhớ chỉ dùm cái, cám ơn nhìu nha:D

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 20:58
Rất đơn giản, các thông số mặc định của OE thì bạn cứ để nguyên, riêng 2 thông số POP3 và SMTP ( giao thức nhận và gửi mail ) bạn thiết lập như sau :

- Incomming mail (pop3) : pop.vnn.vn
- Outgoing mail (smtp) : smtp.vnn.vn

Điền đúng user và pass là tất cả ok ngay. :)

14 Tháng chín 2007 lúc 22:10
Rất đơn giản, các thông số mặc định của OE thì bạn cứ để nguyên, riêng 2 thông số POP3 và SMTP ( giao thức nhận và gửi mail ) bạn thiết lập như sau :

- Incomming mail (pop3) : pop.vnn.vn

Điền đúng user và pass là tất cả ok ngay. :)
----------------------------------------
Thank! van chưa connect được với pop.vnn.vn của server khi gởi vẫn báo

The message could not be sent because one of the recipients was rejected by the server. The rejected e-mail address was 'vanthanhpm1@yahoo.com'. Subject 'fdfdf', Account: 'pop.vnn.vn', Server: 'smtp.vnn.vn', Protocol: SMTP, Server Response: '550 RCPT TO:<vanthanhpm1@yahoo.com> Relaying not allowed - please use SMTP AUTH', Port: 25, Secure(SSL): No, Server Error: 550, Error Number: 0x800CCC79

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng chín 2007 lúc 22:27
Với mail dạng @vnn.vn

- Incomming mail (pop3) : mail.vnn.vn

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 23:37
----------------------------------------

The message could not be sent because one of the recipients was rejected by the server. The rejected e-mail address was 'vanthanhpm1@yahoo.com'. Subject 'fdfdf', Account: 'pop.vnn.vn', Server: 'smtp.vnn.vn', Protocol: SMTP, Server Response: '550 RCPT TO:<vanthanhpm1@yahoo.com> Relaying not allowed - please use SMTP AUTH', Port: 25, Secure(SSL): No, Server Error: 550, Error Number: 0x800CCC79
bác xem lại địa chỉ mail khai báo nhé, theo em nhìn ở đây bác đang khai báo địa chỉ hòm thư yahoo của bác đấy chứ có phải là hòm thư vnn.vn đâu nhỉ :confused:

Bác khai báo lại hòm thư một cách chính xác nhé và thông số như của em chắc chắn là được, em vẫn thiết lập dùng hòm thư @vnn.vn trong OE và Outlook Office cho các máy của cơ quan em mà.

Chúc bác thành công :)

14 Tháng chín 2007 lúc 23:39
mình đăng ký DV VNN được cho 1 tài khoản, mình muon setup trong Outlook Express nhưng không bít các thông số trong hộp thoại
incomming mail và outgoing mail cần khai báo là gì, bạn nào nhớ chỉ dùm cái, cám ơn nhìu nha:D
Xin hỏi bác chi tiết là đuôi @vnn.vn hay @hn.vnn.vn hoặc @hcm.vnn.vn
Bác nói đúng loại tôi sẽ cho thông số In Va Out.
Lưu ý là nếu đuôi @hcm.vnn.vn khi cài OE hoặc MS Outlook tại Hà Nội phải cài thông số Outcoming khác thì mới gửi mail được. Nhận thì vô tư.

The message could not be sent because one of the recipients was rejected by the server. The rejected e-mail address was 'vanthanhpm1@ya hoo.com'. Subject 'fdfdf', Account: 'pop.vnn.vn', Server: 'smtp.vnn.vn', Protocol: SMTP, Server Response: '550 RCPT TO:<vanthanhpm1 @yahoo.com> Relaying not allowed - please use SMTP AUTH', Port: 25, Secure(SSL): No, Server Error: 550, Error Number: 0x800CCC79
Bác cài lộn cái mail Yahoo vào rồi. Remove cái mail Yahoo ấy ra đi.

15 Tháng chín 2007 lúc 06:49
Xin hỏi bác chi tiết là đuôi @vnn.vn hay @hn.vnn.vn hoặc @hcm.vnn.vn
Bác nói đúng loại tôi sẽ cho thông số In Va Out.
Lưu ý là nếu đuôi @hcm.vnn.vn khi cài OE hoặc MS Outlook tại Hà Nội phải cài thông số Outcoming khác thì mới gửi mail được. Nhận thì vô tư.

Bác cài lộn cái mail Yahoo vào rồi. Remove cái mail Yahoo ấy ra đi.
----------------------------------------------
Thanks! các bác nhìu. hòm thư của mình có đuôi @vnn.vn mà, đã config như các bác chỉ nhưng vẫ không connect được với server pop.mail.vnn.vn cụ thẻ nó báo lỗi:
The host 'pop.mail.vnn.vn' could not be found. Please verify that you have entered the server name correctly. Account: 'pop.mail.vnn.vn', Server: 'pop.mail.vnn.vn', Protocol: POP3, Port: 110, Secure(SSL): No, Socket Error: 11001, Error Number: 0x800CCC0D
chả hỉu sao nỡa
còn gởi trực típ từ trang webmail.vnn.vn thì vô tư thé mới đau chứ

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 09:09
bác dùng đường truyền ADSL của ai? FPT hay VNN
nếu dùng FPT, có khả năng là sẽ gởi mail không được.
trong phần khai báo servers, bác clik vào ô My server requires authencation.
bác thử xem sao, chúc thành công

nghiatvt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 16:56
Ai muốn tạo mail vnn.vn cho outlook thì vào đây:
http://unix.webproxy.vnn.vn/hoidapvnn/
Ai muốn tạo mail yahoo.com.vn thì vào đây:
http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20070831051803AAgFL7y

Quan trọng phải đọc kỹ là mình sử dụng yahoo.com hay yahoo.com.vn nếu có .vn thì không cần download Pops về.
Và mình thông minh 1 chút thì sẽ sử dụng được cả vnn và yahoo trong cùng outlook mà không cần phải mở thêm trang yahoo hay webmail. Bằng cách tạo ra 1 folder để nhân mail thừ yahoo nhằm để phân biệt là mình được nhận thư của địa chỉ mail nào, tiện cho việc theo dõi.

Đây là công sức mình đã lang thang trên mạng cả ngày mới thụ giáo được đấy. Có ai mở quán cafe thì nhớ rủ mình đến đàm đạo thêm.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday