Giúp mình upgrade HDD cho vaio SZ với!!!

Các thớt khác của bitzjay

bitzjay

GÂY DỰNG
Hiện tại mình đang xài con sz 660N/C , HDD Serial ATA (ko biết nó ghi vậy là Sata 1 hay 2 nhỉ?) 160Gb 5400rpm G-sensor. Dạo này mỗi khi mở máy thấy nó khua cứ lích kích bên trong, load win vista business mất gần 5 phút. Chắc hdd sắp die quá. Mình định thay cho nó cái SDD khoảng 128Gb thôi chuẩn Sata II : link của em nó đây

Vì ít tiền nên em cũng cân nhắc kĩ lắm mới chọn em Super Talent đó 8->. Xin hỏi các bác là thay ssd vào thì có dễ recovery bằng dvd như cũ ko? chuẩn sata II mà cắm vào sata 1 có bị hiện tượng thắt cổ chai khi read và write speed của ssd nó chỉ ở khoảng 200mb/s ko? setup cái ssd vào máy ko biết có khó ko ạ, nếu ai có kinh nghiệm chỉ cho em với, cảm ơn mọi người nhiều lắm :-bd

bitzjay

GÂY DỰNG
Mình mới lên mạng tìm được phần mềm CrystalDiskInfo, nó nhận ra HDD là Seagate ST91608220AS SATA-150 nhé. Các sư phụ đâu hết rồi, giúp em với ...

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thay SSD thời điểm này có lẽ chưa hợp lý vì giá thành hơi cao,A có thể tham khảo ổ 320GB 7200rm.giá chỉ hơn 1tr5 1 chút.
mình cũng có ý định thay HDD 320GB 7200rm này nhưng không biết tốc độ cao 7200rpm có làm nhiệt độ máy tăng lên nhiều không và độ bền loại HDD này thế nào có bền như loại 5400rpm không? bạn nào đã xài rồi xin cho ý kiến với

bitzjay

GÂY DỰNG
đây nè http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1318718
hôm nọ mình cũng tìm ra ông này bán hdd 7200rpm, g shock luôn. Nhưng mà mình cảm giác mấy thằng chống sock này lúc nào cũng bị kêu lạch cạch ( lúc nhẹ thì cũng tanh tách bên trong, nghe ngộ lắm) - mình tham khảo qua 3 con sz rồi. Không biết có bác nào gặp trường hợp này chưa nhỉ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...