giúp mình về vấn đề motorola Q9h

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sao con motorola Q9h của mình nó không cài được nhạc chuông mp3 nhỉ, bác nào biết cách chỉ mình vài chiêu với, máy mình đang xài bản win 6.1

Emachines

GÂY DỰNG
Bạn covert file mp3 sang wav và cắt ngắn bớt đi xem có được ko nhé!!! Mình nhớ là các dòng máy này ko cho sử dụng file mp3 làm nhạc chuông đâu

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cho luôn bác ơi, em đã thử 1 flie mp3 tải trên microsoft, đưa vào phần thư mục chuông trên thư mục gốc documents, thì vào phần setup chuông thấy có nó, nhưng cũng vậy với file mp3 khác thì thua, no không thấy gì hết

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có bác nào đang xài dòng này không, chỉ mình cách với

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
có bác nào đang xài dòng này không, chỉ mình cách với

Thử dùng File Explorer duyệt đến file .mp3 nào đó, bạn nhấn menu xem có tuỳ chọn "Set as ringtone" hay không. Nếu có hãy chọn nó và file đó tự động add vào thư mục Ring và cài làm mặc định luôn

HD_Alexandria

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn cop vào Win/Ring hoặc để vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được.

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn cop vào Win/Ring hoặc để vào thư mục gốc của thẻ nhớ là được.

ý bác là thư mục window/Ring đó hả, không có rùi, còn chép vào thẻ nhớ thì không được luôn, chẳng thể nào làm được

I-Go

NHẬP HỘI
Mình xài motorola Q11 dùng window mobile 6.1 standard, đời sau của Q9h, mình chỉnh theo cách dưới đây, hy vọng sẽ giúp được bạn:

Step 1:add file vào system folder
START >> File manager >> Storage Card (vô đọc thẻ nhớ) >> [tên folder chứa file .mp3 cần làm nhạc chuông] >> Menu >> File >> Coppy To >> My Documents >> My ringtones >> Done!

Step 2: setting up
Sau đó bạn vô Settings >> Sounds >> ringtones >> chọn file mà bạn đã add vào folder "My ringtones" (step 1). Nếu vẫn chưa được thì bạn thử "step 3"

Step3: setting your profile
chọn Profile mà bạn muốn chỉnh sửa bằng cách highlight rồi chọn Menu>>edit>> Ringtype (cái này lúc trước mình mò để chỉnh vừa rung vừa phát âm thanh)>>chọn chế độ phát nhạc(ring or vibrate and ring,...)

Chúc bạn thành công!

Nhân tiện, có ai biết cách làm sao cho message box hiện lên gồm outbox (or sent items), inbox, draft,... không, mình vô chọn Mesaging, máy chỉ hiển thị có mỗi inbox, không có outbox; và thậm chí thư đang soạn, lỡ để một lúc máy tự thoát ra là phải soạn lại. Thanks trước

namvu510

GÂY DỰNG
theo mình , em này phải chép vào thư mục gốc của máy thì mới chạy đc

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...