HỎI / ĐÁP giúp mình về vấn đề update phiên bản cho bold 9000 với

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy mình là máy BOLD 9000 của nhà cung cấp AT&T mua bên USA về, đang xài mạng mobifone bình thường, giờ mình muốn up lên phiên bản mới nhất của máy (vì máy mình mua giữa năm ngoái rùi nên chắc có lẻ phiên bản nó cũng đã cũ)

mình tham khảo trên trang chủ của blackberry thì có tí trục trặc như sau : hệ máy của mình là do AT&T cung cấp thì chỉ có tới phiên bản 4.5 là cao nhất, trong khi hê VIETTEL thì 5.0 lận, như vậy mình muốn up bản 5.0 download từ hình dưới được không, có bị khác hay trục trặc gì không, bác nào biết chỉ hộ mình với

hình down bên AT&T nè

hình down bên viettel nè

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu up được các bác chỉ hộ em cách up lên với (cách làm như thế nào đấy hihi), mình down ROM về rùi, nhưng chưa dám làm, đang chờ bác cho tí lời cái vụ phía trên và chỉ cách up đây

thank anh em rất nhiều

Rain

No. 181393
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Up 5.0 thoải mái đi bác, em đang dùng at&t với Rom 5.0.0.681 ngon lành cành đào. Bác có thể down rom ở đây

Hướng dẫn up rom thì ở đây ạ hoặc ở đây

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Up 5.0 thoải mái đi bác, em đang dùng at&t với Rom 5.0.0.681 ngon lành cành đào. Bác có thể down rom ở đây

Hướng dẫn up rom thì ở đây ạ hoặc ở đây

ý mình nói là mình muốn up cái rom ở cái hình thứ 2 kìa (cái bản 5.0.0.1137 đó), có được không vậy bác, mình thích sử dụng ROM ở hình thứ 2 à, mình down về rùi luôn rùi

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ý mình nói là mình muốn up cái rom ở cái hình thứ 2 kìa (cái bản 5.0.0.1137 đó), có được không vậy bác, mình thích sử dụng ROM ở hình thứ 2 à, mình down về rùi luôn rùi

Chính là nó đó bác ơi, App version của nó là 5.0.0.681 (1137) :)

iBerry

GÂY DỰNG

Bác cứ down về ,chạy file cài đặt của os ,xóa file vendor.xml ,xong sau đó cứ dùng mấy cái BBSAK wipe sạch sẽ em BB rồi up là dc bác ah :)

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác cứ down về ,chạy file cài đặt của os ,xóa file vendor.xml ,xong sau đó cứ dùng mấy cái BBSAK wipe sạch sẽ em BB rồi up là dc bác ah :)

BBSAK là gì vậy bác, sorry mình mới xài nên chưa biết

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình đã up được, thank các bác nhiều lắm, phiên bản 5.0 chạy đã hơn, đồ họa có tí màu sắc, đặt biệt tin nhắn giờ đã như iphone không giống như cổ điển trước kia

sẳn hỏi luôn mấy bác, nghe đồn có phiên bản 6.0 rùi, bác nào xài rùi cho ý kiến với

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.