Giúp mình với 022

14 Tháng năm 2007 lúc 09:24
số là con 02II của mình tự dưng lâm trọng bệnh cứ tháo pin ra thay sim ( thao tác cực kỳ nhanh) là bị hadreset nhưng lạ là khi khởi động máy lại xong thì pin backup vẫn báo là 100% không mất tí nào. mình đã thử tháo pin backup ra khỏi máy thì máy vẫn báo là backup 100%, đo thử pin vẫn là 3v.
các bác có biết nó bị gì không chỉ mình với và chổ nào bán pin backup, chỗ nào ở SG sửa được bệnh này chỉ mình với xin cảm ơn các bác.

14 Tháng năm 2007 lúc 09:56
số là con 02II của mình tự dưng lâm trọng bệnh cứ tháo pin ra thay sim ( thao tác cực kỳ nhanh) là bị hadreset nhưng lạ là khi khởi động máy lại xong thì pin backup vẫn báo là 100% không mất tí nào. mình đã thử tháo pin backup ra khỏi máy thì máy vẫn báo là backup 100%, đo thử pin vẫn là 3v.
các bác có biết nó bị gì không chỉ mình với và chổ nào bán pin backup, chỗ nào ở SG sửa được bệnh này chỉ mình với xin cảm ơn các bác.
Dù là báo 100% nhưng đã chai rồi thì đâu còn cung cấp đủ dòng để hoạt động, tháo được thì thay luôn đi :D

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 10:44
Chắc là hỏng pin backup, thời đại này xài O22 mà pin backup mà còn good mới là chuyện lạ đó bác! Sao bác không up lên WM05 xài cho sướng, đỡ phải quan tâm đến mấy vấn đề linh tinh này!

14 Tháng năm 2007 lúc 22:35
Dù là báo 100% nhưng đã chai rồi thì đâu còn cung cấp đủ dòng để hoạt động, tháo được thì thay luôn đi :D
vấn đề là sau khi tháo pin và gắn vào thì pin backup sẽ phải hao bớt đi và chục % sau đó pin chính sẽ nạp lại cho nó.
mình không phải là thợ nên chỉ vọc chơi thôi nên lên đây nhờ anh em nào biết thì chỉ giúp,
mình không biết chỗ nào bán pin backup nếu bạn nào biết chỉ giúp mình với
rom 2k5 XDA_WM2k5_2.03a64WWEcũng đã úp thử rồi không biết mới hay cũ chạy cũng tạm nhưng ghét nhất là phải chọt chọt lúc nó bị hard.
có bác nào có cao kiến gì không giúp em với.

16 Tháng năm 2007 lúc 13:19
mình đã down 3 lần, lần 1 không extract được, lần 2 sau thì khi đang tìm thiết bị lập tức báo Error 103. Rom Image file not found, lần thứ 3 đang up được 2% thì báo Error 112: CE rom update error
em quên. trong khi máy tính báo là error thì trên màn hình 02 hiện ra 3 dòng 1/ 2%, 2/ Upgrated, 3/ Completed.
các đại cao thủ ơi cứu với, làm sao bây giờ đây??????

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday