Giúp mình với, cái này dễ thôi mà

dungphamtran

NHẬP HỘI
Xin giúp mình 1 chút nhé, mình đã post bài 2 lần rồi mà chẳng có ai đoái hoài gì cả.
Mình dùng Palm Vx, tải MobiPocket và truyện chưởng .prc từ Box "Chia sẻ tài nguyên" trong Forum về đọc nhưng font chữ ko hiển thị đc các nguyên âm "ư", "ă", "ê"... Vậy cho mình hỏi cách khắc phục? Liệu có phải tải thêm font chữ gì để nó có thể hiển thị đúng tiếng Việt dc ko? Palm của mình có font Viet-H-a-c-k.
Cảm ơn các bạn

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Font for Palm!

Nếu bạn chịu khó search thì đã có khá nhiều topic nói về font cho Palm rồi.

Các file định dạng prc (trên DS) sdụng font unicode, không thể hiển thị được trên Palm cho đến giờ này.

Muốn đọc, bạn cần có file gốc như doc hay pdf sdụng font tiếng Việt bất kỳ, sau đó convert sang rgo (chẳng hạn) và dùng repligo để đọc.

Chúc vui.
7Up

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Font for Palm!

Nếu bạn chịu khó search thì đã có khá nhiều topic nói về font cho Palm rồi.

Các file định dạng prc (trên DS) sdụng font unicode, không thể hiển thị được trên Palm cho đến giờ này.

Muốn đọc trên Palm, bạn cần có file gốc như doc hay pdf sdụng font tiếng Việt bất kỳ, sau đó convert sang rgo (chẳng hạn) và dùng repligo để đọc.

Chúc vui.
7Up

dungphamtran

NHẬP HỘI
Cám ơn bạn 7up nhé. Nhưng vấn đề đặt ra là nếu mình có file *.doc hay *.pdf thì mình đã đọc trên máy vi tính rồi, việc chi phải sưu tầm các tài liệu *.prc của các bạn cung cấp trên diễn đàn và đọc trên cái màn hình bé tí ti của Palm. :((
Ko biết ứng dụng iSilo có đọc được các file đó ko nhỉ? Hay cứ nhất thiết phải làm như 7up nói?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.