Giúp mình với máy Canon Powershot A620 :-).

Các thớt khác của ngan

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:46
:mad:Máy ảnh số Canon Powershot A620 không biết bị bệnh gì mà dạo này(cũng hơn 1 năm rồi) khi chụp lâu lâu bị 1 ,2 tấm hình nhỏ xíu lúc review và dưới tấm có dòng chữ "incompatible JPEG fomat", đem lên PC thì những tấm ảnh đó không xem được.Máy mua lâu rồi,thỉnh thoảng mới đem ra sử dụng, các cao thủ giúp với,mai cần chụp bữa tiệc quan trọng:mad:

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 17:13
:mad:Máy ảnh số Canon Powershot A620 không biết bị bệnh gì mà dạo này(cũng hơn 1 năm rồi) khi chụp lâu lâu bị 1 ,2 tấm hình nhỏ xíu lúc review và dưới tấm có dòng chữ "incompatible JPEG fomat", đem lên PC thì những tấm ảnh đó không xem được.Máy mua lâu rồi,thỉnh thoảng mới đem ra sử dụng, các cao thủ giúp với,mai cần chụp bữa tiệc quan trọng:mad:

Bác thử format lại thẻ nhớ xem sao . Khả năng thẻ có lỗi .

28 Tháng mười hai 2007 lúc 17:44
Bác thử format lại thẻ nhớ xem sao . Khả năng thẻ có lỗi .
cái này đúng đó or thiết lập lại thông số coi có đỡ ko

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 19:23
Cám ơn hai bạn.mình thử qua các cách của 2 bạn rồi,thậm chí mình format bằng pc luôn, đem qua máy Nikon chụp thì không sao. Thẻ nhớ SD hiệu Unigen 133x,không biết có phải do tốc độ của thẻ không,vì có tấm được tấm không. Còn cách nào khác không các bạn.:mad:

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 20:03
Cám ơn hai bạn.mình thử qua các cách của 2 bạn rồi,thậm chí mình format bằng pc luôn, đem qua máy Nikon chụp thì không sao. Thẻ nhớ SD hiệu Unigen 133x,không biết có phải do tốc độ của thẻ không,vì có tấm được tấm không. Còn cách nào khác không các bạn.:mad:
Bác kiếm cái thẻ khác thử xem sao ? Chú ý format FAT thôi bác nhé .

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 14:35
A...!:eek:,mình format chọn FAT32,cám ơn bạn mình sẽ thử.
Thử format lại FAT,vẫn không được. Đưa thẻ SD Sandisk vào thì không sao,chắc do anh thẻ rồi. Nhưng vẫn muốn biết nó bị mần sao.
Thế dù sao cũng biết là không phải do máy ảnh , may mắn rồi . Bác thử kỹ lại xem sao trên Nikon nó lại không bị lỗi nhỉ ?

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 15:57
Thế dù sao cũng biết là không phải do máy ảnh , may mắn rồi . Bác thử kỹ lại xem sao trên Nikon nó lại không bị lỗi nhỉ ?
-Cũng không biết sao bạn ạ,thẻ SD Sandisk đang sử dụng bên Nikon đem qua nó báo thẻ hư,đang sử dụng thẻ SD của Exec thì không bị (hay chưa bị :(). Các máy ảnh mình đều mua đập hộp hết,chỉ có "tội" ít sử dụng thôi,không biết Canon ở đâu mà đem ra cho họ xem giúp.Cám ơn bạn rất nhiều.
À! bạn có biết ở đâu bán thẻ SD tốt...tốt chút không ạ,thẻ mình sử dụng cho CANON mua ở Hoàn long đấy mà cũng dở quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday