Giúp mình với: Ổ đĩa DVD coi tất cả các đĩa cho vào đều là đĩa trắng

Các thớt khác của luong_pl

luong_pl

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không hiểu sao ổ DVD của mình nó lại không nhận đĩa. Tất cả các đĩa cho vào đều coi là đĩa trắng hết mới chán! Nhờ các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này . Cảm ơn các bạn!:x
Quên mất, máy của mình là Toshiba Satellite M200 P431.

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tình trạng như vậy là ổ DVD dùng quá lâu, mắt đọc đã yếu, không nhận dạng hoặc nhận dạng rất kém các loại đĩa.
Cách điều trị: Thay ổ mới (giá khoảng 1 triệu)

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước tiên bạn thử dùng đĩa boot như hiren boot xem có boot được ngoài DOS không ? Nếu được thì bạn cài lại windows là xong. Còn nếu boot không được thì thay cái khác nhé.

cuongtheking

MÁY HỎNG
Không hiểu sao ổ DVD của mình nó lại không nhận đĩa. Tất cả các đĩa cho vào đều coi là đĩa trắng hết mới chán! Nhờ các bạn giúp mình giải quyết vấn đề này . Cảm ơn các bạn!:x
Quên mất, máy của mình là Toshiba Satellite M200 P431.
Tình trạng này được gây ra bởi việc bạn đã sử dụng em này tương đối lâu. Các đĩa tạp nham được sử dụng thường xuyên. Cách tốt nhất là thay ổ đĩa mới. Trước khi làm việc đó, bạn có thể thử theo cách này. Bạn tháo máy, mở ổ đĩa DVD và tiến hành lau mắt đọc đĩa. Bạn có thế dùng đầu lọc thuốc lá, lau nhẹ mắt. Cách này cũng chỉ đảm bảo kéo dài thời gian sử dụng thêm vài tháng nữa.

luong_pl

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ! Mình mới dùng ổ này dc hơn 1 năm thôi. Mà cũng ít dùng ổ này lắm! Chỉ sau khi cài lại win thì mới gặp tình trạng này. Nhưng mà phần ghi đĩa lại ko làm sao cả. Vẫn ghi được bình thường:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...