Giúp mình với

tiz8x

NHẬP HỘI
Sao mình ko thể backup em BB 8310 bằng BDM 4.6 toàn báo lỗi như thế này :
làm sao để fix lỗi này vậy anh em,cho mình cach khắc phục với!

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi backup bạn nên chọn chức năng Advance rồi backup những gì quan trọng thôi đừng backup toàn bộ, lỗi trên thông báo là nó không backup được RMS database - đó chính là Data của từ điển BbDict. Hoặc bạn chọn backup toàn bộ nhưng bỏ chọn đối với RMS database.

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi backup bạn nên chọn chức năng Advance rồi backup những gì quan trọng thôi đừng backup toàn bộ, lỗi trên thông báo là nó không backup được RMS database - đó chính là Data của từ điển BbDict. Hoặc bạn chọn backup toàn bộ nhưng bỏ chọn đối với RMS database.
từ xưa nay việc BU em chỉ toàn sms/ mms/email/ contact/notes/ và vài soft cần thiết/ các settings thôi, còn những soft ko cần thiết (có thể install lại dễ dàng) hay media files... em đều bỏ qua bên, do đó việc BU rất suôn sẻ và nhanh gọn, ko hề sảy ra lỗi

tiz8x

NHẬP HỘI
Đúng rồi,đúng là lỗi BBdict,mình đã thử làm như bạn nói và đã backup được rất nhanh lun,mà không hiểu sao lại bị lỗi nhỉ ,cái BBdict này ko phải do mình cài cửa hàng người ta cài cho.
Dù sao cũng cám ơn các bạn!

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Đúng rồi,đúng là lỗi BBdict,mình đã thử làm như bạn nói và đã backup được rất nhanh lun,mà không hiểu sao lại bị lỗi nhỉ ,cái BBdict này ko phải do mình cài cửa hàng người ta cài cho.
Dù sao cũng cám ơn các bạn!
khi mở cửa sổ với các options back up, phần application bạn có thể check chọn những soft cần thiết, nhỏ gọn càng tốt, chứ ko nhất thiết phải check chọn hết phần này, soft cửa hàng cài cũng vậy thôi, nếu ko cần thiết + chiếm nhiều dung lượng bạn có thể un-check nó

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...