Giúp mình với

Các thớt khác của maxxx_vn
25 Tháng sáu 2007 lúc 08:46
Laptop của mình hiệu sony vaio PCG-FRV 28
Dạo này đang chạy khoảng 2 tiếng thì nó tắt rồi chạy lên một màn hình xanh báo lỗi rồi khởi động lại.
Đã cài lại hệ điều hành nhưng vẫn không khắc phục được.
Các cao thủ giúp đỡ giùm mình:confused:

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 08:52
Laptop của mình hiệu sony vaio PCG-FRV 28
Dạo này đang chạy khoảng 2 tiếng thì nó tắt rồi chạy lên một màn hình xanh báo lỗi rồi khởi động lại.
Đã cài lại hệ điều hành nhưng vẫn không khắc phục được.
Các cao thủ giúp đỡ giùm mình:confused:
Cái này là do phần cứng, bạn có thể rút cây ram ra vệ sinh cho nó, lâu ngày có thể các điểm tiếp xúc tại chân ram kg còn tốt, dùng cục gôm để tẩy sạch cắm lại thử xem có hết kg ? cũng có thể dùng chai xịt RP7 hoặc WD40 xịt vào cái khăn mềm rồi lau qua cũng được. Nếu kg hết thì có thể Hdd có vấn đề đ61y nhưng khả năng do ram thì cao hơn.

27 Tháng sáu 2007 lúc 14:41
Màn hình xanh thì do nhiều thứ có thể lắm. Đầu tiên bạn phải test phần cứng (Ram,HDD,...) nói chung là cái gì có thể test được. Sau đó là kiểm tra nhiệt độ các thành phần trong máy. Chương trình test thì trong diễn đàn có nhiều người đưa lên rồi bạn tìm lại.
Nếu không do các lỗi trên thì kiếm bản win khác cài lại xem sao.
Hi vọng là không đến nỗi nào.
(Nếu Ram test bị lỗi thì làm thử theo bạn Ta Luan. Kiểm tra nhiệt độ xem phần có hoạt động tốt hay không?? Nếu máy còn bảo hành thì nên đem đi kiểm tra)

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng sáu 2007 lúc 14:43
Thường thì 80% lỗi này là do ram, còn lại là do xung đột chương trình, hệ điều hành lỗi, ...
Mình nhớ đã có bài hướng dẫn cách khắc phục dump này, bạn tham khảo thử xem sao

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday