Giúp phá bỏ pass của Bios cho dòng Sony

Các thớt khác của dungdinh
31 Tháng mười 2007 lúc 20:20
Hiện đang sử dụng con sonyvaio (dòng VGN-AR ... ), ngặc nỗi bị pass cho Bios nên kg vào Bios được , có cách nào phá bỏ pass kg ? Bác nào biết cách xin giúp mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười một 2007 lúc 22:22
Tháo pin Cmos đúng là chẳng có tác dụng gì. Mở máy phá pass mất chừng 20-25 phút thôi mà còn đem ra Bảo huy thì có cái kẹt là phải để máy lại,ngày hôm sau mới đến lấy, chả thấy vui; chưa nói là giá khá đắt.

2 Tháng mười một 2007 lúc 07:06
hehe, còn cách thứ 2 nữa mà , gặp thằng cài pass đó , đập cho đến khi nào nó nhớ ra nhỉ :)
Ui! còn cách thứ 3 nữa này ...
:D
Đập chú cài pass mà ko ra thì mang .....máy ra đập! :p
mấy bro vào spam lung tung mà mod MitDac24581 ko thấy khóa nick nhỉ ?mod này là hay khoái ban nick lắm;
lần trước em bị mod ấy treo nick ở box này cũng vì vào viết y như kiểu trên đấy . cạch !

2 Tháng mười một 2007 lúc 09:47
Tháo pin Cmos đúng là chẳng có tác dụng gì. Mở máy phá pass mất chừng 20-25 phút thôi mà còn đem ra Bảo huy thì có cái kẹt là phải để máy lại,ngày hôm sau mới đến lấy, chả thấy vui; chưa nói là giá khá đắt.
Bác tieuphong có cách nào khác à ? jiup mình với ! cũng ở gần chổ bác nè ( mình ở khúc Nguyễn Kim và 3-2 ấy )

Tomagoki

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng mười một 2007 lúc 00:54
Nếu bạn có đủ thời gian và độ ham mê kĩ thuật thì mình có thể chi cho bạn cách làm chính xác .đảm bảo thành công .
Cách làm như sau .
Tháo máy (tất nhiên rồi )
Tìm trên main hai con ic 8 chân (4 chân mỗi bên )đối với dòng sony vaio no có tên là 24w02 chắc chắn là có hai con đấy nhé .
Nhổ nó ra
tiếp theo bạn phải thiết kế một công cụ để có thể đọc nó theo sơ đồ sau với chi phí khoang 10 nghìn vnd
tôi up mãi ảnh mà không được thôi để mai up tiếp vậy .Nói chung trướ đó ban nên thử thế này .Bóc tùng con rom dó ra một rồi bật máy lên nếu hết pass là ok .nhưng chỉ 1 con chứa pass thôi nhé .Bóc ra không cần gắn vào đâu .Nếu được thì là ok .nếu bóc con nào ra ma ok thi bạn không cần thiết phải gắn vào đâu vì nếu không co nó bất quá bạn không đặt pass được nữa .Còn nếu muốn hoàn thiện thì để mai kia khi nào mang ok minh chỉ tiếp cho

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday