Giúp tớ với. Vấn đề pin O2i.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 18:43
Mình mới đc để lại con O2i cũ . Mua pin mới cho nó . Dùng nghe nhạc thử thì được hơn 5h, dùng chức năng PDA hơn 2phút pin giảm 1% pin, và pin còn 1% thì máy vẫn dùng được nhưng để chờ thì nhanh hao pin lắm, chưa đến 1 ngày . 1 ông bạn bảo là pin mới mua mà để chờ chưa đc một ngày đãthì có thể do viên pin có vấn đề hoặc do máy bị ăn nguôn . Pin như vậy thì Ok chứ nhỉ. Có phải do máy tớ bị ăn nguồn ko, có dấu hiệu gì khác để biết máy bị ăn nguồn

Mình có post hỏi bên PDA Việt có bác đã trả lời: chắc chắn máy ko bị ăn nguồn (nghe mà nhẹ cả người). Và phán đoán có thể pin chờ hao nhanh là do bản rom.
Các pro từng vọc O2i cùng chẩn bệnh hộ mình với. He he, gấp lắm rồi, thời gian bảo hành pin sắp hết:D . Rất cần nhiều ý kiến

1 Tháng mười 2007 lúc 08:38
Mình mới đc để lại con O2i cũ . Mua pin mới cho nó . Dùng nghe nhạc thử thì được hơn 5h, dùng chức năng PDA hơn 2phút pin giảm 1% pin, và pin còn 1% thì máy vẫn dùng được nhưng để chờ thì nhanh hao pin lắm, chưa đến 1 ngày . 1 ông bạn bảo là pin mới mua mà để chờ chưa đc một ngày đãthì có thể do viên pin có vấn đề hoặc do máy bị ăn nguôn . Pin như vậy thì Ok chứ nhỉ. Có phải do máy tớ bị ăn nguồn ko, có dấu hiệu gì khác để biết máy bị ăn nguồn

Mình có post hỏi bên PDA Việt có bác đã trả lời: chắc chắn máy ko bị ăn nguồn (nghe mà nhẹ cả người). Và phán đoán có thể pin chờ hao nhanh là do bản rom.
Các pro từng vọc O2i cùng chẩn bệnh hộ mình với. He he, gấp lắm rồi, thời gian bảo hành pin sắp hết:D . Rất cần nhiều ý kiến
Bác nên làm từ những cái đơn giản trước

Thay quả pin khác thử up rom lại....có gì thông báo tình hình để anh em giúp

Pin mới của o2i giá là 200k bác có thể tham khảo ở đây

http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=68675&highlight=phuonganh_cms

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 10:40
Mua pin mới phải xạc 8 tiếng , sạc 2 -3 lần như thế cho pin mới nhá
Ơ thế hả bạn, lại có người khuyên mình là chỉ nên xạc khoảng 4h thì rút xạc ra kể cả đèn chưa báo xanh (xem pin vẫn báo đầy 100). Nguyên nhân là do pin trước đã quá cũ, làm thế 4-5 lần thì máy sẽ chỉnh lại thang đo. Mua pin về toàn làm thế, chả hiểu thế nào nữa:mad:

@phuonganh_cms: mình sẽ thử mò mẫm up lại rom xem sao. Pin o2i của bạn dung lượng thế nào và dùng được bao lâu thế

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 19:35
Bạn coi trong Running Programs có chương trình nào còn chạy o. Nghe nhạc dược 5h chắc là o phải tại pin rồi,có nhiều chương trình khi thoát ra vẫn chạy ẩn làm mau hết pin đó.Cài cho nó cái HandyMenu để tắt hết khi thoát ra.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 21:23
Bạn coi trong Running Programs có chương trình nào còn chạy o. Nghe nhạc dược 5h chắc là o phải tại pin rồi,có nhiều chương trình khi thoát ra vẫn chạy ẩn làm mau hết pin đó.Cài cho nó cái HandyMenu để tắt hết khi thoát ra.
Hức mình xem kỹ hết rùi. Trước khi tắt máy mình đều vào Running Programs và dừng tất cả các programs. Vì kiểm tra nên ngoài rom mình cũng chưa cài thêm bất cứ soft nào. Hôm nay ngồi nghe nhạc liền tù tì đc đến 6h30 lận.
Hu hu, chắc máy bị ăn nguồn thật rồi. Xử lý kiểu gì các bác ơi, ở đâu làm tốt cái này:mad:

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười 2007 lúc 23:19
Nghe nhạc được 6h30 phút thì quả là niềm mơ ước rồi còn gì. Cài 1 chương trình task manager vào dùng đã. Pbar trên diễn đàn này cho đơn giản. Ko được thì up rom khác chắc là ổn thôi.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2007 lúc 00:59
Nghe nhạc được 6h30 phút thì quả là niềm mơ ước rồi còn gì. Cài 1 chương trình task manager vào dùng đã. Pbar trên diễn đàn này cho đơn giản. Ko được thì up rom khác chắc là ổn thôi.
Bác ơi, em cũng mới dùng chưa đc bao lâu. Bác chỉ cho em bản rom nào dùng ổn định nhất, tên chương trình task manager.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 01:27

Pin lô cũng ngậm khá lắm ;) Pin Zin 1300ma của nó kéo 2 ngày ngon ơ, quan trọng là bác phải dùng sạc ZIN . Máy O2i mua 2nd bây h thật khó kiếm ra pin Zin, còn sạc Zin thì càng khó hơn nữa.

*Cục sạc Zin O2i nhìn rất ngầu, to như nắm tay còn bự hơn sạc HP nữa, dây nguồn sắc nét cọng mập. Sạc lô loại 1 nhìn na ná giống Zin nhưng nhỏ hơn tý, còn lô loại 2 thì bé tẹo.

*Từ xưa tới nay PDA mà dính sạc lô thì rất mau hết pin, do sạc lô điện thế vô rất bậy. Sạc lô loại 1 xài tạm dc.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2007 lúc 19:31
Có lẽ máy bị sụt nguồn thật rồi. Giờ bác nào biết cửa hàng nào uy tín để em đi kiểm tra phần cứng, và sửa.
Cám ơn các bác đã giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday