Giúp tớ vứt bỏ phiền phức khi khởi động lap

Các thớt khác của hadt

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 00:45
Lap của mình dùng XP2 Pro. Khi khởi động dưới user name (trước khi log on vào máy - nhập pass để log on) có dòng chữ unread mail 1 message. Lần nào khởi động máy cái dòng (không ai dạy) này nó cũng hiện ra. Tớ tìm mọi cách vứt nó đi mà không được, ngứa mắt không chịu được.
Anh em chỉ cách bỏ nó đi cái.
Cảm ơn nhiều!

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 10:03
Tìm mọi cách là cách gì vậy bạn? Chưa gặp trường hợp này bao giờ! Nhưng bạn thử mở Outlook Express hoặc Ms Outlook, rồi đọc hết mấy cái mail trong đó xem, chắc là nó thông báo mail đấy. Chúc thành công.

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 16:26
Đúng là liên quan tới outlook, tớ đã mở Microsoft office outlook và đọc hết thư trong đó nhưng cái dòng ấy vẫn còn mới đáng nói. Mọi người chỉ giúp mình với nha.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 21:26
Bạn thử vào trong Startup xem có trình đọc email nào khởi động cùng ko thì xóa nó đi là xong. Nếu ko khắc phục được bạn post hộ cái ảnh lên cho a e nhìn cái, tớ chưa gặp TH lào NT lày...:D

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 23:33
Hôm trước đang đọc mail, tự nhiên thằng Microsoft Office Outlook bảo có sử dụng nó không mình thử cài nó. Khi hỏi địa chỉ mail mình nhập luôn địa chỉ mail mà mình đang sử dụng: (hadt@tueba.edu.vn). Khi tắt máy đi khởi động thấy nó vậy. Mình đã vào Micro Offi Outlook thấy có 2 thư gửi tới, và lưu một thư đã gởi đi. Tớ xóa tất cả bọ chúng đi rồi. Khởi động vẫn thấy tình trạng như vầy. cũng thử làm những cách khác nhưng vẫn không bỏ nó đi được:
Hình nè:

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 23:44
Mới tham gia HHVN còn chưa biết post hình nữa. thử lại xem sao:

sợ lại không được. Bác nào chỉ luôn em cách post ảnh trên HHVN với.
gà quá các bác đừng cười nhe..... thanks!

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 23:59
... Chưa gặp phải tình trạng như bác bao giờ, cũng ko thấy hình bác up lên đâu. Thôi thì bác thử vào safemode restore lại một thời điểm xa xa mà bác chưa gặp tình trạng này xem sao.

Up ảnh bác dùng lệnh này "
" (ko có ") hoặc bác nhấn vào cái hình màu vàng trên thanh menu là ok

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 08:20
Hôm trước đang đọc mail, tự nhiên thằng Microsoft Office Outlook bảo có sử dụng nó không mình thử cài nó. Khi hỏi địa chỉ mail mình nhập luôn địa chỉ mail mà mình đang sử dụng: (hadt@tueba.edu.vn). Khi tắt máy đi khởi động thấy nó vậy. Mình đã vào Micro Offi Outlook thấy có 2 thư gửi tới, và lưu một thư đã gởi đi. Tớ xóa tất cả bọ chúng đi rồi. Khởi động vẫn thấy tình trạng như vầy. cũng thử làm những cách khác nhưng vẫn không bỏ nó đi được:
Hình nè:
Em đoán một mail chưa đọc đấy là mail giới thiệu về Outlook. Bác vào xem lại xem?

Bác có thể đưa ảnh lên diễn đàn bằng cách gửi file đính kèm hình ảnh lên (Chỗ QUẢN LÝ FILE ĐÍNH KÈM ấy).

hadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 08:50
Cho hỏi khi muốn đính kèm thì ấn vào insert Image này nó hiện ra bảng có dòng này:
http//
rồi phải điền thế nào vào đây nhỉ. Em điền http//My Documents/My Pictures/loi 2
để chỉ link chỗ lưu ảnh chụp trong máy đúng không nhỉ???
Phải điền như thế nào vào dòng "http//....."
Bác nào chịu khó chỉ em cái.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday