Giúp tôi cứu máy HP Compaq 2210b

Các thớt khác của nqvietx1

nqvietx1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng ba 2008 lúc 15:56
Tôi có 1 chiếc HP Compaq 2210b do kô tim hiểu kỹ càng nên đã format ổ C (chuyển định dạng từ NTFS sang FAT32, xóa hết cả dữ liệu luôn). Sau đó tôi vào BIOS disable SATA và cài đc Win XP SP2 bình thường, nhưng mọi vc bắt đầu rắc rối từ đây, tôi chỉ có thể cài đc cạc VGA nhưng kô cài đc Modem, Audio (đã vào www.hp.com để down card cho Modem và Audio và cài đặt nhưng máy kô vào đc Net và kô có tiếng) mong bạn nào biết hướng dẫn dùm.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2008 lúc 20:53
Không đc bạn ạ. Link mà bạn đưa đó chính là file cài Audio mà trang hp.com đưa ra. Tôi đã thử nhưng kô có kết quả.
cơ bản là bác phải cài cài Bus driver đấy trước sau đó mới đến audio, modem ...

Viet Ca

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 11:07
Bạn phải cài Microsoft UAA Bus Driver for High Definition Audio trước. Sau đó mới cài sound và modem được. Tất cả đều có sẵn trên web của HP.
Driver cho SATA cài trực tiếp trên Windows cũng có sẵn trên web của PC World Viet Nam. Tham khảo và download tại www.pcworld.com.vn

nqvietx1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 23:34
Đã download Microsoft UAA Bus Driver for High Definition Audio về và cài đặt nhưng vẫn kô đc, sau khi khởi động lại máy nó vẫn bắt cài UAA, chả hiểu sao.
Máy này là HP Compaq 2210b sản xuất cho thị trường Hàn Quốc. Cấu hình :
System Model : HP Compaq 2210b
BIOS : KBC Vesion 84.0F
Processor : Intel(R) Celeron(R) M CPU 530 @ 1.73GHz
Card Sound chưa cài đc nên kô xem đc là của hãng nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday