Giúp tôi dùm các đồng chí ơi, HP6365

dong1974

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi dùng con Hp6365 mới được 1 tháng, loa nó nhỏ quá, chuông không nghe gì cả, mà nó cũng không cài được nhạc chuông nữa, chỉ xài được chuông mmặc định trên máy, xcài chuông đuôi mp3, wav, mid ... nó chỉ kêu tít tít thôi, không biết làm thế nào nữa.
Đồng chí nào dùng con này rồi xin chỉ giáo cho tôi với.
Cám ơn nhiều.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình không có dòng máy trên nên không biết gì về âm thanh của loa ngoài 6365, vấn đề thứ hai bạn có thể lựa chọn RingtoneX hoặc Photo Contact Pro 3.0 để thiết lập nhạc chuông theo từng cá nhân!

Phần mềm thì bạn có thể tìm kiếm trên mạng nhé!

TuanKTS

NHẬP HỘI
Bạn thử nói rõ tình trạng xem sao,bạn đã copy nhạc vào thư mục rings trong windows chưa???Loa của 6365 vẫn nhỏ thế mà,kích loa lên ko khéo chết loa đấy

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HP6365 không thay chuông được đâu bạn ơi, loa nhỏ thì từ trước đến nay không khắc phục được.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hihi, ngày xưa em đã att cái báo thức của em lên rồi đó (dùng với loa nào cũng to hết mà ko sợ bị rè loa, vì có kích lên đâu?). Với 63xx thì loa ngoài rất nhỏ, dưng mà nó lại có 2 loa tách biệt, ko như Ô hai gộp chung vào 1 loa. Nếu bác nghịch ngợm, có thể thay loa của Sô ni ê ríc sơn vào loa ngoài, lại hay ngay.

vuvanbang

NHẬP HỘI
Vấn đề này đơn giản thôi. Muốn dùng filw WAV hay MIDI thì phải lưu ý:
1- Dung lượng file không được quá lớn.
2- Nếu là file WAV thì chỉ được nén 8bit thôi và dùng codec PCM WAVE.
3- Nên nén file WAV thành WMA thì sẽ hay hơn đó, tiếng lớn, dung lượng nhỏ, không giới hạn độ dài file.
4- Nếu muốn nghe loa của 63... thì vào Setting chỉnh lại AUDIO OUT trong iPAQ Audio ở TAB Systems.

dong1974

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Minh cũng dùng hết cách rồi, load mấy file mid có 37k à ma nó vẫn chỉ kêu chít chít rồi tịt, cài thử cái Ring tone X nó cũng thế, chẳng lẻ suốt ngày máy người ta karaoke um sùm mà mình thì vẫn trung kiên với tiếng chuông reng reng thì tủi thân quá mấy bác ạ.
nhờ bác nào dùg HP 6365 thì tư vấn thêm dùm nhé.

cold_samurai

NHẬP HỘI
Tôi dùng 6365 cả năm nay rùi và đầu tiên cũng găp phải vấn đề như của bạn.

Tuy nhiên, trước đây có download được cái chuông Báo động.wavtrên HHVN kêu cũng không tồi và đặc biệt là không giống chuông của người ta nên mình biết ngay là điện thoại của minh , nếu bạn cần tôi gửi mail cho mà thử

butbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn tìm xem trong máy của bạn có phần mềm nghe nhạc xem film nào đặt mặc định chơi cho các file *. wav hay *. mid..... nếu có thì loại disable đi xem có được không. Thường thì list mặc định đó có thể tìm thấy trong "file associations".

dong1974

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bac Butbi co the noi ro hon duoc khong

minh moi xai nen cung khong biet, tren PPC tim o dau may phan nay, nho bac huong dan ro hon duoc khong?
Cam on bac nhieu

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...