Giup tôi với anh em

Các thớt khác của dickycheungvn
11 Tháng một 2007 lúc 17:23
tui mới mua con T43.1987-63A.
Thế quái nào mà về kiểm tra cấu hình máy bằng CPUZ1.38 (version mới nhất đấy) thì thấy RAM chỉ hiện mỗi dung lượng.Kô thấy hiện đầy đủ như nhà sản xuất hay ngày tháng sản xuất.WhY????
tui thử mở ra để kiểm tra nhưng cũng chẳng thấy cái Ram ấy đâu.chỉ thấy mỗi lỗ cắm cho chiếc ram khác thui.
Anh em nào rành rành về ThinkPad thử lý giải giúp cái.
Máy này của em sản xuất tháng 2/2006.

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 22:02
Theo tôi biết một số dòng máy của IBM RAM tích hợp trên main 256 or 512 và chỉ còn trống một khe để mở rộng thôi, con X40 của tôi cũng thế.

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 03:47
Theo tôi biết một số dòng máy của IBM RAM tích hợp trên main 256 or 512 và chỉ còn trống một khe để mở rộng thôi, con X40 của tôi cũng thế.
Vâng đúng rồi, em cũng đang dùng con T43, nó có 2 khe cắm RAM, một trên main, và một ở mặt sau của máy. Dùng CPUZ không hiện ra tên của hãng sản xuất và ngày tháng sản xuất Ram đâu.
Nhân đây các bác cho em hỏi, nếu muốn nâng cấp RAM cho laptop thì cần quan tâm đến cái gì, em nghe nói thằng IBM nó kén RAM lắm, lắp không đúng chủng loại thì chạy hay bị lỗi màn hình xanh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday