Giúp tôi với, ram tụt kinh khủng

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 23:34
Bác nói khó hiểu quá, Phục hồi Ram là như thế nào? Bác nhỡ cài phần mềm vào bộ nhớ máy nhiều quá, máy chạy nhiều chương trình quá. Phải nói rõ thì biết mà trả lời

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
1 Tháng hai 2008 lúc 00:17
bạn nào có phần mềm phục hồi ram cho tôi xin với
Tôi dùng w6.1
TKs
Đoán là bạn dùng con O2s phài không?

Nhưng bạn hỏi vậy giống cách hỏi làm biếng và có vẻ không tôn trọng người xem và cả người trả lời đó.:mad:
Phục hồi là phục hồi Ram của máy gì? Từ lúc nào và tại sao xảy ra việc tụt ram????

minhkysu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 21:51
Sorry
Xin các bạn thứ lỗi, hôm qua tôi bị bức xúc quá với cái vụ ram mà
Tôi dùng O2 Exec, mấy bữa vừa rồi tôi cài bản WM 6.1 vào máy xong rồi dùng thử thì thấy ram cứ tụt mà ko phục hồi lại. Ví dụ như tôi nghe nhạc hoặc xem ảnh xong thì ram tụt từ 22M xuống còn 18M, nếu tôi sync vào pc xong rồi thì ram chỉ còn khoảng 14M dù đã rút máy ra ko sync nữa. Bắt buộc phải RS thì ram lên 25M, vả nếu chọt nhiều thì ram bị nuốt càng nhiều. Tôi đã HRS nhưng ko ăn thua. Ngày nào cũng phải RS vài lần bực bội quá.
Bạn nào bị như tôi chưa
Tôi dùng WM6 bản 6.1 và dùng giao diện Wisbar 3
Nhờ các bạn chỉ giáo

lams_blu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng hai 2008 lúc 22:10
à mà tôi quên là bộ nhớ của Storage vẫn còn 25M7 nên loại trừ việc bị cài nhiều phần mềm
Bản rom 2.61.18 PV bộ nhớ cục lớn. chay rất ổn bạn truy cập nhiều ứng dụng đương nhiên RAM bị tuột rồi. bạn lưu ý mặc dù ram tuột nhưng vẩn chạy trơn tru đó là điều hay của bản ROM nếu bạn không thích thì cài thêm PM Oxios Hibernate.1.4 để phục hồi ram cho nhanh

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 11:38
khi ấn vào close các ứng dụng nó không tắt hẳn mà vẫn nằm trong Ram. có thể cài thêm phần mềm như pbar để khi ấn vào close nó sẽ loại trừ chương trình ấy ra khỏi Ram

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 11:54
Dùng ứng dụng Reclaim RAM trong MemMaid, Sktools. Storage ko liên quan gì tới tụt RAM.

Ủa chữ "bức xúc" là gì mà sao giờ nó phổ biến vậy nhỉ?

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2008 lúc 12:03
Sorry
Xin các bạn thứ lỗi, hôm qua tôi bị bức xúc quá với cái vụ ram mà
Tôi dùng O2 Exec, mấy bữa vừa rồi tôi cài bản WM 6.1 vào máy xong rồi dùng thử thì thấy ram cứ tụt mà ko phục hồi lại. Ví dụ như tôi nghe nhạc hoặc xem ảnh xong thì ram tụt từ 22M xuống còn 18M, nếu tôi sync vào pc xong rồi thì ram chỉ còn khoảng 14M dù đã rút máy ra ko sync nữa. Bắt buộc phải RS thì ram lên 25M, vả nếu chọt nhiều thì ram bị nuốt càng nhiều. Tôi đã HRS nhưng ko ăn thua. Ngày nào cũng phải RS vài lần bực bội quá.
Bạn nào bị như tôi chưa
Tôi dùng WM6 bản 6.1 và dùng giao diện Wisbar 3
Nhờ các bạn chỉ giáo
bạn phải chắc chắn là trong cái "task manager "của bạn khi sử dụng chức năng của X button phải chuyển sang " End programs by tapping X" chứ đừng để ở " End pro...by tapping and holding X''. Khi đó mỗi khi bạn tap X, chương trình mới tắt hẳn! Còn nữa, WM6, ngay sau khi stop một chương trình thì rất có thể Ram chưa phục hồi được ngay hoặc giả thông số về bộ nhớ Ram chưa cập nhật kịp nên nó vẫn báo "giả" là ngốn Ram như khi còn chạy chtrình. Em cũng từng gặp điều này mà! Quan trọng là máy không bị "đơ" là được. Một số bản Rom khi synch với PC thì ngốn hầu như toàn bộ Ram nên việc chạy chương trình khác đồng thời ngay lúc đó là rất khó!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday